5 mafi kyawun ra'ayoyi masu ban mamaki na Paris

Paris birni ne mai kyau don tafiya da ɓacewa a cikin titunanta, amma kuma don sha'awar daga mai kyau tsawo. Matafiya ba sa kaunar wannan hangen nesan, wanda ke ba ka damar tsayawa kanka a wani tsayi (gini, tudu, tsohuwar hasumiyar ƙararrawa), don rasa idanunka daga nesa da ɗaukar hotuna masu kyau.

Paris tsohuwar birni ce amma tana da waɗannan wuraren da muke jira. Akwai su da yawa, wasu sun fi wasu, amma mun zaɓi manyan hotuna biyar masu ban mamaki don haka ku tallata shi kuma kar ku rasa shi a tafiyar ku ta gaba.

Eiffel Tower

Yana da irin ta gargajiya kuma kodayaushe akwai mutane don haka idan kayi tafiya a babban lokaci yi ƙoƙari ka yi haƙuri. Gabaɗaya, ana lasafta rabin sa'ar jira. Kuna iya hawa tsani, tsakanin 1655 da 1750 matakai zuwa saman, ya dogara da gefe, ko ɗauki lif. Idan ranar tayi kyau, mutane sun fi son matakalar saboda haka zaka jira komai, walau lif ko matakala.

An samar da mafi kyawun ra'ayi ta dandamali na uku To, idanunku na iya yin tafiyar kimanin kilomita 70 a nesa. A rana mai haske, har ma za ku ga Filin Jirgin Sama na Charles de Gaulle, da ƙauyuka, da ƙauyuka. Don ƙarin kyan gani game da birni to akwai dandamali na biyu. Daga nan ne zaku iya yin tunanin rufin ruwan toka na sanannen birni a duniya, titunan ta da mutanen ta.

Yi hankali da cewa Hasumiyar Eiffel ita ce mafi kyawun ra'ayi amma wataƙila ba ta da kyau tunda tana yamma da babban birnin Faransa. A wannan shekara kuɗin shiga zuwa hawa na biyu, tare da lif, shine Yuro 11 ga kowane baligi, na Yuro 17 zuwa sama tare da lif kuma daga Yuro 7 har zuwa bene na biyu ta tsani.

Notre Dame-

Basilica kyakkyawa ce, Wurin Tarihi na Duniya bisa ga UNESCO, amma bayan ka san shi a ciki, tafiya kyauta ne, Ee ko a dole ne ka hau hasumiyar. Hasumiyar kudu ta cocin tana da tsayin mita 69 kuma yana ba mu kyakkyawar gani game da yammacin Paris don haka a filinku na gani ku ma kuna da cocin Sacré Coeur da Eiffel Tower kanta.

Matakalar wannan cocin na Gothic wanda ginin ya fara a 1163 Yana da matakai 422. Kuma bayan gani mutum ba ya yau da kullun tare da lalata tsoffin rufin cocin na da da kayan adon sa da sauransu. Wannan ba shi da kima duk da ... tikitin yana biyan euro 10.

Sacre Coeur

Ziyartar yankin da wannan basilica ɗin yake yana daga cikin mafi yawan balaguron buɗe ido. Cocin na saman dutsen Montmartre kuma abin da aka saba shine a hau da ƙafa, duk da cewa akwai kuma ƙaramin jirgin ƙasa wanda ke hawan gangara. Haikalin Tsayinsa ya kai mita 80 amma yana kan tudu wanda yake kusan 80 bi da bi don haka kuna da ƙarancin ƙasa ko kusan mita 200. Wannan yana nufin rana bayyananniya akwai ra'ayoyi 360º. Abin mamaki!

Da yawa basu san cewa ra'ayoyin da wannan tsaunin yake bayarwa suna da kyau amma gaskiyar ita ce suna inganta sosai idan mutum ya hau dome na basilica..  Hanyoyi daga ɗakin ajiyar waje suna da ban mamaki kuma a rana mai haske kana da ra'ayi wanda ya kai kimanin kilomita 30 zuwa sararin sama.

Ga mutanen da ba sa jin daɗin kewaye, hawa cikin hasumiyar na iya zama mai ban mamaki. Shin kun hau hasumiyar kararrawa ta Florence ko kuma dome na babban cocinsa? Yana da wani abu makamancin haka, don haka idan baku so staircase a gindin basilica shima wuri ne na musamman. Yau ziyarar dome da crypt kudin Tarayyar Turai 8, Yuro 6 kawai dome, 3 euro kawai crypt.

Basilica a bude take kowace rana daga 6 na safe zuwa 10:30 na dare, dome daga 8:30 am zuwa 8 pm.

Arch na Nasara

Tsayinsa yakai mita 50 ne kawai amma wurin sa ya zama kyakkyawan wurin hangowa. Ya kasance a ƙarshen shahararren Champs Elysees, a cikin yankin juyawa cewa kun isa tsallaka rami a ƙarƙashin titi, ya zama kyakkyawan tsarin birni. Daga sama zaku iya ganin hanyoyi goma sha biyu waɗanda suka fara daga Wurin de l'Étoile da kuma Tarihin Tarihi daga Louvre zuwa Babban Arch a tsakiyar La Défense. A cikin wannan ramin kana da ofishin tikiti don siyan tikitin kuma haura.

Yana da tsayin mita 50, tsayin mita 45 kuma tsayin mita 22. Kuna iya hawa zuwa dandamali ta ɗaga ko hawa matakan 284. Ka zabi. Da karfe 6:30 na yamma an kunna wutar dindindin, idan kuna son bukukuwa. Ga, a ƙafafunsa, Kabarin Sojan da ba a San shi ba, kuma. Shawarata ita ce a hau dare ko rana ta fadi. Gaba ɗaya duk ra'ayoyi sun inganta to. Yin tafiya daidai a wannan lokacin na rana yana ba mu shimfidar wurare biyu, dare da rana.

Sannan zamu iya yanke shawara idan muna son komawa. Wani babban lokaci don ziyartar Arc de Triomphe shine a Kirsimeti Yana da kyau saboda fitilun Kirsimeti a cikin Paris babban wasan kwaikwayo ne.

Entranceofar tana biyan kuɗi euro 12.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*