Mafi kyawun tsaunuka a Spain

Vixía Herbeira | Hoto | By Soleá

Yankin Spain yana da rairayin bakin rairayi na yashi mai kyau da ruwa mai natsuwa, amma kuma yana da duwatsu tare da ganuwar tsaurarawa waɗanda ke ɗaukar numfashin ku. Daga wani wuri zuwa wancan, muna yawo da labarin kasa don ganin kyawawan tsaunukan tekunmu.

Vixia Herbeira

Daga cikin tsaunukan Vixía Herbeira, da ke La Coruña, an ce su ne mafiya girma a Turai duk da cewa wasu sun nuna cewa sun yi daidai da na Norway da Ireland. Babban gefensa yakai mita 620 a tsayi kuma ya fito da Vixía de Herbeira, akwatin aikawa wanda daga ciki corsairs na karni na goma sha bakwai suka yi yawo a wannan yankin na yankin Galiciya da ke kaiwa daga ƙauyen Ortigueira zuwa na Cedeira.

Theanshin teku, ƙarfin iska da raƙuman ruwa da ke faɗuwa a kan ƙirin kore mai haske suna da isassun dalilan kusanci da Vixía Herbeira.

barbate

Hoto | By Soleá

Ofayan kyawawan shimfidar wurare a cikin Andalus shine wanda ya sanya dutsen Barbate, tare da rashin daidaituwa sama da 90 a wasu wurare kuma tsawonsa yakai kilomita 4. Shine mafi mahimmin dutse a cikin lardin wanda aka tsara shi a cikin siffar ƙirar baka tsakanin rairayin bakin teku na Caños de Meca da La Yerbabuena. Tare da na Maro-Cerro Gordo, mafi girma a cikin lardin Cadiz.

Babban abin sha'awa shine shimfidar gabar da ta tashi daga Cape Trafagalgar zuwa Cabo Plata. Tafiya ta wannan yankin yana ba ku damar yin tunani game da wuraren kariya masu mahimmancin abubuwan da suka shafi muhalli kamar su La Breña Natural Park da Barbate Marshes, waɗanda ke da ra'ayoyi masu ban sha'awa game da ƙwanƙolinsu da Torre del Tajo. Bugu da kari, wadannan wurare suma suna da mahimmancin tarihi.

Haske a Finisterre

Finisterre

A cikin La Coruña shine Cape of Finisterre, wanda aka ayyana al'adun Turai a 2007. Romawa sunyi imanin cewa wannan shine yankin yamma a duniyar da aka sani kuma bayan haka babu komai. Har ila yau, ita ce aya ta ƙarshe ga mahajjata da yawa zuwa Camino de Santiago, tunda tana da nisan kilomita 90 daga Santiago de Compostela.

Daga mashigar Muros y Noia zuwa Finisterre, ƙarshen duniya, gaɓar tekun A Coru area suna cike da tsaunuka masu tsafta waɗanda ke kallon teku, tare da rairayin bakin teku masu nisan kilomita masu zurfin raƙuman ruwa inda Tekun Atlantika da ke tashin hankali da ƙarfi kan duwatsu. Yankin gabar Mutuwa ne.

Mai tsarawa

Cape Formentor shine ƙarshen ƙarshen tsaunukan arewacin Mallorca. Komai yana da kyau daga wannan dutsen: Bahar Rum a tsayin mitoci 232, mahangar ta mai ban sha'awa wacce daga ita zaka iya ganin Dutsen Pal, tsibirin Es Colomer da rairayin bakin teku na Formentor.

Tunanin teku daga Formentor yana sanyaya kwayar ido. Wannan shine dalilin da ya sa akwai mutane da yawa waɗanda suka zaɓi zuwa mahangar sa Creueta, a gaban kabarin da kanta, ko ɗaukar jirgin ruwa zuwa tashar jirgin ruwa ta Pollensa. Faduwar rana daga Cape Formentor ya bar alamarsu, kazalika da hasumiyar almararsa da kuma gandun dazukan da ke kewaye da ita.

Saint John na Gaztelugatxe

Harafin San Juan de Gaztelugatxe

Tana cikin garin Bercao na garin Biscayan, San Juan de Gaztelugatxe shine babban jan hankalin ƙasan Basque saboda godiya ga yanayin shimfidar yanayi mara misaltuwa. Ra'ayoyi masu ban sha'awa game da Tekun Cantabrian daga ɗakinta da dutsen yana ɗaya daga cikin dalilan da yasa yawancin yawon buɗe ido suka zo gundumar kuma suna da sha'awar hawa matakan 241 zuwa taron.

A da, wannan tsibiri na musamman mafaka ne ga 'yan fashin teku kuma an kewaye shi da almara. Koyaya, a yau San Juan de Gaztelugatxe sananne ne a duk duniya don kasancewa saitin shahararrun jerin Wasannin Wasannin Kuraye. Babu wani abu kuma kuma ƙasa da Dragonstone, gidan Targaryens.

Zumaiya

Jaridar Navarra

A Guipúzcoa, akwai kilomita takwas da ya raba Zumaia da Deba kuma ya zama bakin teku da tsaunuka masu ban mamaki. Waɗannan ƙirar sararin samaniya a tsaye suna tashi sama da teku don ƙirƙirar shimfidar wuri wanda ya cancanci ɗaukar hoto. Lokacin da mummunar Tekun Cantabrian ta ja baya daga gindin dutsen, wani babban dandamali na abrasion ya bayyana, yana mai shaida ci gaba da zaizayarwar teku. Daga cikin su, Flysch ya fito fili, wani yanayi ne wanda yake nuna miliyoyin shekarun da yake rayuwa ta hanyar dutsen da yake ciki.

Wannan yanki an ayyana shi biotope mai kariya kuma yana yiwuwa a ziyarce shi ta hanyoyin da aka tsara ta ƙasa ko teku. A wannan hanyar zaku iya sanin mafi kyau kayan tarihin San Telmo wanda ke tsaye ba tare da tsoro ba a gefen tsaunin.

taganana

Hoto | Matafiyi

Taganana, a tsibirin Tenerife, zai iya wucewa ta wata kusurwa ta Hawaii amma gaskiyar magana ita ce wannan gari mai nutsuwa tare da duwatsu waɗanda suke kama da yankin Jurassic a Spain. Taganana tana haɗe da gandun daji na laurel da duwatsu kuma raƙuman rairayin bakin teku masu kyau ne, musamman Benijo, wanda yake da ƙasa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*