Abin da zan gani a Zamora

Birnin Zamora

La ziyarci Zamora ana iya yin shi a ɗan gajeren hutun ƙarshen mako. Wannan babban birni wuri ne da ke da isassun wuraren tarihi da wuraren ban sha'awa don yin 'yan kwanaki a wurin. Koyaya, wuri ne mai natsuwa, wanda har yanzu ba'a rasa wannan ƙimar ta gida da taɗi ba.

La Birnin Zamora ya yi fice sosai wajen Romanesque, don tsohon garin da kuma wancan yanayi mai dadi. Kusa da birin kuma akwai wuraren ban sha'awa, kamar Puebla de Sanabria ko Lake Sanabria. Kar ka manta da jin daɗin duk abin da za a gani a Zamora.

Plaza Mayor

Plaza Mayor

En cikakken garin shine Plaza Magajin gari, cibiyar jijiyar birni. A cikin wannan dandalin akwai abubuwa da yawa da za a gani, saboda haka dole ne mu tsaya na ɗan lokaci. Old Town Hall gini ne irin na Plateresque daga karni na XNUMX. A gaban wannan ginin akwai sabon zauren gari. A wannan dandalin kuma za ku iya ganin Cocin San Juan daga ƙarni na XNUMX, wanda kyakkyawan tagarsa ta tashi da kuma salon Romanesque da ya yaɗu sosai a wannan yanki na Tsibirin Peninsula. A zahiri, zamu iya amfani da wannan filin don fara hanyar Romanesque da ke faruwa a cikin birni.

Coci-coci a Zamora

Idan zamu iya ganin wani abu a cikin garin Zamora, tsoffin majami'u ne da aka adana su sosai. Muna da Cocin na Santa María la Nueva daga ƙarni na XNUMX, tare da tsohuwar kwatarniya. Cocin na La Magdalena kuma ya faro ne daga ƙarni na XNUMX, saboda haka mahimmancin Romanesque a wannan yankin. Wannan shine ɗayan mahimman coci a cikin birni. Abu mafi mahimmanci game dashi shine murfinsa. Kusa da wannan cocin na San Idelfonso, tare da façade neoclassical.

Troncoso ra'ayi

Idan muka sauka zuwa Plaza de Arias Gonzalo zamu iya jin daɗin kyawawan ra'ayoyin da Ganin Troncoso akan kogin Douro. Daga mahangar zaku iya ɗaukar manyan hotunan gadar dutse akan kogin. Hakanan, yanki ne mai nutsuwa kuma zaka iya ganin wasu tsoffin gadar birni a ɗaya gefen. Shine wuri mafi kyau don tsayawa da ɗan hutawa yayin ziyarar. Bugu da kari, a kusa da wannan yankin gidan Arias Gonzalo ne, wanda aka fi sani da Casa del Cid saboda an ce a nan ne Cid Campeador ya girma.

Katolika Zamora

Katolika Zamora

Katolika na Zamora, tabbas, na salon soyayya da gaske, tunda tare da lokaci an kara wasu bayanai game da salo daban-daban wadanda ba zasu zama masu wahala ba kamar katolika na Romanesque. A ciki mun sami dome mai ban sha'awa na tasirin Larabawa wanda ba shi da alaƙa da manyan majami'u, kuma ƙasa da waɗanda suke na Romanesque. Don haka, babban coci ne mai sauƙi don rarrabewa. Puerta del Obispo ita ce kawai ƙofar Romanesque da aka adana a yau, don haka ita ma tana da ƙimar gaske. Kuna iya ziyartar cikin ciki, inda aka samo kayan ɗakunan ƙarni na XNUMX, tare da salo mai sauƙi. Yana da Gidan Tarihi na Cathedral da kuma ɗakunan bauta da yawa.

Gidan Zamora

Gidan Zamora

Ba sauran ragowar Castillo de Zamora ba, kamar yadda ake tunanin an gina shi a cikin karni na XNUMX. Tana nan kusa da babban coci, don haka ana iya ziyartar duka a cikin kankanin lokaci. A zahiri, babu sauran da yawa daga gidan sarauta, amma yana da mahimmiyar ziyara a cikin birni. Kuna iya ganin wasu daga moat da tsohuwar bango, da kuma wasu mayar hasumiyai. Ana iya ganin filin fareti duk da cewa yana kango. Wannan babban gida ne wanda yake kirgawa a matsayin sansanin tsaro. A zaman wani ɓangare na castan gidan shine Gidan Tarihi na Baltasar Lobo, wanda aka keɓe ga wannan mai sassaka.

Itatuwan zaitun

Itatuwan zaitun

Itatuwan zaitun sune tsofaffin injinan dutse kusa da kogi A bayyane sun yi aiki ƙarni da suka wuce, musamman daga ƙarni na XNUMX zuwa na XNUMX. Sun fada cikin rashin amfani kuma an yi watsi da su, har sai da aka yanke shawarar mayar da su saboda mahimmancinsu na tarihi da yawon bude ido. Waɗannan masarufin a yau suna ba da cibiyar baƙi inda za ku iya koyo kaɗan game da aikinsu, tare da iya ganinsu a ciki kuma ku ji daɗin nune-nunen da tsofaffin kayan aikin.

Fadar Momos

Fadar Momos a cikin wani ginin sake ginawa wanda aka kiyaye façade karni na goma sha biyar. Kuna iya ganin cikakkun bayanai game da salon Renaissance Gothic. A yanzu haka, Kotun Lardin tana can, shi ya sa ake kiranta da Fadar Mai Shari’a, duk da cewa tuntuni akwai wani aiki da za a mayar da shi otal din alfarma, duk da cewa shawarar ba ta cimma ruwa ba. Dole ne ku yaba da duk bayanan windows, inda aka sassaka dabbobi da dutse.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*