Kogin Peles

Hoto | Wikipedia

Ofaya daga cikin wuraren da suka fi yawan yawon buɗe ido a Romania shine Sinaia, wani gari mai tsayi a cikin kwarin Prahova wanda aka san shi a ƙasar don ruwan magani, wanda ake jin daɗin gishirinsa don magunguna iri-iri. Don wannan dole ne a ƙara manyan otal-otal, gidajen caca, gangaren kankara da alamar Sinaia: Peles Castle, gidan sarautar Neo-Renaissance na gine-gine tare da alamar Saxon.

Wannan tsohon gidan dangin sarauta, wanda yanzu ya zama gidan kayan gargajiya, ɗayan ɗayan wuraren da aka fi ziyarta a ƙasar bayan Bran Castle (wanda aka sani da Castle na Dracula). A cikin labarin mai zuwa zamu sake nazarin tarihinta da duk cikakkun bayanai don ziyartarsa.

Tarihin Kogin Peles

Wurin da ke gefen gari, sunan gidan na iya ba mu ra'ayi cewa bai dace da ainihin ginin ba tunda ga alama bashi da aikin karewa. A zahiri, ba a gina shi ba a Tsararru na Tsakiya amma a cikin karni na XNUMX a matsayin lokacin bazara ga Sarki Charles I na Romania da matarsa ​​Elizabeth na Wiedn.

Da wannan katafaren gidan, sarki ya so ya ba kotun Turai mamaki da cakudewar zamani da kayan alatu wadanda ba su bar sha'aninsu ba. Ayyukan sun fara ne a cikin 1873 amma ba a kammala ginin ba har zuwa shekara ta 1914. Yana ɗaya daga cikin rukunin farko a nahiyar da ke da wutar lantarki ta tsakiya, wutar lantarki, ɗagawa, shara da kuma tarho.

A ƙarshen shekarun 40 na karnin da ya gabata, kadarorin Peles Castle ya shiga hannun gwamnatin kwaminisanci kuma aka mai da shi gidan kayan gargajiya a cikin shekaru 50. Kofofinsa sun kasance a rufe tsakanin 1975 da 1990.

Bayan doguwar takaddama, a 2007, magadan masarautar Romania sun dawo da Fadar ta Peles kuma suka ba ta hayar ta zuwa Jihar don ci gaba da aiki da ita a matsayin gidan kayan gargajiya na kasa.

Hoto | Pixabay

Ziyarci Castle na Peles

Kogin Peles yana da ban sha'awa duka ciki da waje. Haɗa nau'ikan daban-daban kamar Neo-Baroque, Neo-Renaissance, Oriental ko Rococo kuma yawon shakatawa na babban gida yana bamu damar sanin dukkansu.

Yawon shakatawa na asali yana faruwa a ƙasa kuma mafi ban mamaki saboda ya haɗa da duk manyan sararin gidan sarauta, banda ɗakuna masu zaman kansu. Kuna iya biyan ƙarin don ƙara rangadin bene na farko zuwa yawon shakatawa na asali.

Ziyarar ta fara ne da Hall of Honor, ɗayan kyawawan wurare a cikin Peles. An yi wa bangon ado da katako irin na goro, da kayan kwalliyar kwalliya da zane-zane na alabaster. Rufin an yi shi da gilashin gilashin da za a iya cirewa wanda za a iya cire don kallon sama a lokacin bazara.

Roomaki na gaba shine Hall of Arms, wanda ke da tarin yaƙe-yaƙe da kayan farauta kusan guda 4.000, galibi na ƙarni na XNUMX - XNUMX. Hanyar ta ci gaba ta hanyar Ofishin Sarki Carlos I da Royal Library, ɗakuna biyu da aka kawata su da itacen oak.

Hoto | Romania yawon shakatawa

Nan da nan bayan haka muna wucewa ta theakin Kiɗa inda za mu iya yin la'akari da kayan kida da yawa. Bayan haka, ɗakin Florentine, wanda babban murhun marmara yake jan hankali. Yana biye da ɗayan wurare masu ban sha'awa a cikin gidan sarki. Dukan ɗakin an kawata shi da salon Renaissance ta Jamusanci. Hasken ya shiga ta cikin kyawawan gilasan gilasan gilashi waɗanda aka tsara a kan tatsuniyoyin Jamusanci.

A cikin zangon ƙarshe na yawon shakatawa na asali mun sami ɗakuna biyu mafi ban sha'awa: theakin Larabawa da Turkishakin Baturke. Na farko, wanda aka yi wa ado da lu'ulu'u da hauren giwa, an yi amfani da shi don liyafar sarauniya da liyafar shayi. Na biyu an yi amfani da shi don shan sigari da hira. A ciki, abubuwan adon da aka yi da siliki na siliki a ƙasa, bango da rufi sun fita waje.

Theaki na ƙarshe akan yawon shakatawa na asali shine Theakin wasan kwaikwayo, wanda aka canza shi zuwa silima kusan 1906. Abu mafi birgewa game da gidan wasan kwaikwayon shine zanen iyakoki akan bangon da mai zane Gustav Klimt yayi. A wannan lokacin yawon shakatawa na asali ya ƙare kuma waɗanda ke da tikiti don yawon shakatawa na zaɓi za su iya ci gaba.

Yawon shakatawa na farko

A wannan ɓangaren ana ziyartar ɗakunan ɗakunan sarauta, dakunan wanka da sauran ɗakuna masu zaman kansu na dangin masarauta. Bayan hawa matakala, sai ku shiga Hall na Concert Hall inda sarauniya ta saba shirya maraice na kiɗa.

Hoto | Yi tafiya nesa

Na waje da lambuna

Yana da kyau a kebe wani bangare na ziyarar don yawo a cikin lambuna inda aka sassaka sassaka sassakawa na sarakuna kuma a yi tunanin farfajiyar ciki inda ake siyar da tikiti kuma ana jiran fara balaguron.

Farashin tikiti

 • Ziyara ta asali (bene)
 • Manya: 30 lei (Yuro 6 kusan)
 • Ziyara ta asali + yawon shakatawa na farko
 • Manya: 60 lei (kimanin euro 12,6)

Jadawalin

Hunturu (tsakiyar Satumba - farkon Mayu):

 • Litinin da Talata sun rufe
 • Laraba daga karfe 11 na safe zuwa 16:15 na yamma.
 • Sauran ranakun daga 9:15 na safe zuwa 16:15 na yamma.

Bazara (farkon Mayu - tsakiyar Satumba):

 • An rufe Litinin
 • Talata daga 9 na safe zuwa 16:15 na yamma (ana iya ziyartar bene kawai)
 • Laraba daga karfe 11 na safe zuwa 16:15 na yamma.
 • Sauran ranakun daga 9:15 na safe zuwa 16:15 na yamma.
Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*