Punaluu, bakin rairayin bakin rairayi a Hawaii

punaluu-bakin teku

A duniya akwai rairayin bakin teku masu launuka daban-daban. Gaskiya ne, akwai rairayin bakin teku masu launin ja, baki, fari, zinariya, ruwan hoda har ma da koren yashi. Ma'adanai, duwatsu masu aman wuta, lichens, filayen ƙasa suna bayan waɗannan baƙon amma koyaushe kyawawan inuwar yashi.

da bakin rairayin bakin teku rairayi Yankunan rairayin bakin teku ne masu asali kuma idan muka yi magana game da dutsen mai fitad da wuta, to ni a ganina Hawaii tana da cikakkiyar magana da nata. Tsibirin tarin yawa na Hawaii Tsari ne na tsibiran volcanic wanda ke aiki har yanzu kuma yana ɗaya daga cikin wurare mafi aminci don ganin ƙarfin duniyar Duniya kusa. Akwai rairayin bakin teku masu yawa a nan, dukansu kyawawa ne, kuma daga cikin rairayin rairayin bakin teku akwai Yankin bakin teku na Punaluu

La Tekun Punaluu Yankin kudu maso gabas ne na Kau kuma yana ɗaya daga cikin shahararrun bakin rairayin bakin teku masu tsibirin Hawaii. Yana cikin Hawajan Kasa na Hawaii VolcanoesKusa da garin Naalehu kuma a jikin bakar takardar akwai dabinon kwakwa da kunkuru a teku waɗanda suka zo ɓoye ɓoye. Ruwa ne mai dadi kuma da gaske akwai ruwa mai ɗanɗano wanda ke fitowa daga ƙasa, wanda wani lokacin yakan bada jin cewa ruwan mai. Rashin ƙarfi.

Yi hankali, ba rairayin bakin teku bane don iyo, halin yanzu yana da ƙarfi, amma rairayin bakin teku ne don sunbathing, ratayewa da ɗaukar daruruwan hotuna. A Hawaii akwai wasu bakin rairayin bakin teku, amma kuma muna samun misalai na kore yashi da farin rairayin bakin rairayin bakin teku don haka kundin hoton ku na tafiya zuwa hawaii zai zama wanda ba za'a iya mantawa da shi ba kuma mai launi. A ƙarshe, me yasa launi baƙi? Ita ce yashi yana zuwa ne daga yashewar dutsen basalt wanda lava ta ƙirƙira a fashewarsa da kuma kan hanyar zuwa teku, inda yake sanyaya.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*