Mafi kyawun rairayin bakin teku a Costa Rica

Manzanillo

Costa Rica tana da fiye da kilomita dubu na bakin teku da ke kallon Pacific. Yankunan rairayin bakin teku masu bishiyar dabino da bishiyar kwakwa, gulfs, ƙananan yankuna da baƙuwa waɗanda ba za a iya mantawa da su ba suna daga cikin manyan abubuwan jan hankali da wannan lambunan aljanna ya ƙunsa. Hoton wurare masu zafi da wahalar daidaitawa a kowane yanki na duniya.

A gefen Caribbean, wannan ƙasar tana da fiye da kilomita 200 na bakin teku, wanda ambaliyar ruwa ta mamaye ta. Yankin rairayin bakin teku na budurwa inda zaku iya jin daɗin tsaftataccen ruwa mai tsafta da sauyin yanayi, gastronomy da faɗuwar rana. Shin za mu bincika wasu kyawawan rairayin bakin teku masu a wannan ƙasar?

Da farko Tamarindo Beach (Mazaunan karkara sun san shi da suna Tamagringo Beach) ɗayan manyan wuraren yawon buɗe ido a cikin Costa Rica. Idan aka yi la’akari da shahararren tambarin da suke ba shi, a bayyane yake cewa ba shi ne mafi ingancin kusurwar ƙasar ba, amma shi ne wanda ke da mafi tashin hankali. Gargajiya ita ce Black bakin teku, kusa da Cahuita, rairayin bakin teku wanda kamar yadda sunan sa ya nuna rairayin baƙin baƙi ne. Bambanci da ruwan turquoise ya sanya wannan yanayin zama ɗayan mafi ban mamaki a cikin ƙasar.

Haɗuwa da ƙarshen bakin teku na Nicoya muna da biranen biyu Kasa mara kyau y St. Theresa. Ba su da yawa wuraren zuwa yawon bude ido, musamman tunda hanyoyin da suke kaiwa can basu da mafi kyawu. Koyaya, yana da daraja ɓacewa a cikin wannan kasada don sanin ɗayan mafi ƙasƙanci da mafi yawancin yankuna na Costa Rica. Kusa da Mal País shine Montezuma, Aljannar jakarka ta baya a cikin Nicoya. Idan kuna neman shakatawa da nishaɗin yawon shakatawa na bakin teku, tabbas wannan shine mafi kyaun wuri. Kilomita da kilomita na rairayin bakin teku masu, a lokuta da yawa, kusan fanko ne.

Na bar rairayin bakin raina biyu da na fi so a Costa Rica na ƙarshe. Na farko shine Yankin Conchal, mai suna don ƙananan bawo da ke rufe yashi. Sauran shine Manzanillo, bakin rairayin bakin teku na Caribbean kilomita ashirin daga Montezuma. A gefensa za ku iya sanin al'ada da sanannen yanayi na tsohuwar Puerto de Talamanca. Zaunawa a nan kuma jin raƙuman ruwa suna cike da farin ciki.

Informationarin bayani - Costa Rica

Hoto - ban tsoro


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*