Melbourne mafi kyau rairayin bakin teku

rairayin bakin teku mafi kyau Melbourne

Idan kanaso ka tafi Melbourne hutu, da alama kana so ka kai ziyarar iya gwargwadon iko a wannan babban birni na Victoria ta Australia. A cikin 2011 an zaɓi shi a matsayin mafi kyawun birni a duniya don zama a ciki, wani abu wanda babu shakka yana sanya mutane da yawa so su ziyarci kuma su san wannan garin.

Tana bakin tekun Port Phillip Bay. Kari akan haka, yana da gine-ginen Victoria da na zamani wanda ke ba masu yawon bude ido wasu daga cikin mafi kyau rairayin bakin teku a Australia. Sannan Ina so in gaya muku game da mafi kyau rairayin bakin teku masu a Melbourne Don haka idan kun je wannan babban birni na Australiya don neman rairayin bakin teku masu ban mamaki, kuna da jerin masu kyau don zaɓar daga da more rayuwa.

St Kilda Beach

Kilda a Meolbourne

Ofaya daga cikin sanannun rairayin bakin teku shine babu shakka St. Kilda Beach, yana da kyakkyawan rairayin bakin teku don yin iyo da kuma duk wani wasan ruwa saboda albarkatun ruwa. Daga dutsen yana da babban yawo tare da kyawawan yashi, zaku iya jin daɗin ra'ayoyi masu ban mamaki game da birni.

Brighton rairayin bakin teku

rairayin bakin teku mafi kyau Melbourne

Idan ka isa wannan rairayin bakin teku zaka iya ɗaukar jirgin ruwan da zai kai ka Williamstown ko Southbank. Sauran babban zaɓi shine Brighton Beach, ɗayan kyawawan rairayin bakin teku masu kyau a Melbourne. Yana da bukkoki masu launuka iri-iri akan layin bakin teku, wuri ne mai kyau don masu iyo, masu wanka da masu shawagi. Lokacin da iska ta busa akwai wasu kyawawan kyawawan raƙuman ruwa masu kyau ga masu surfe, kodayake shima wuri ne mai kyau idan kuna son kamun kifi.

Bugu da kari, rairayin bakin teku wani ɗan gajeren tafiya ne daga gidajen abinci, kantuna da wuraren shakatawa, yana mai da Brighton Beach ɗaya daga cikin shahararrun mutane.

Kogin Mordialloc

Mordialloc bakin teku Melbourne

Idan abin da kuke nema shine rairayin bakin teku wanda ya fi yashi da ruwa, to kuna son Mordialloc. Mordi yanki ne na kudu maso gabas kuma wuri ne da dole ne ku ziyarta don fara'arta. Yana da gidan abinci, filin wasan gasa, yankuna, hanyar keke ... da kuma dutsen da zaku so ziyarta.. Yankin sanannen bakin teku ne, don haka idan kuna son kauce wa taron jama'a, zai fi kyau ku guji zuwa ƙarshen mako.

Kogin Williamstown

Williamstown Beach Melbourne

Wannan bakin rairayin yan garin sun san shi da 'Willy Beach', yana da ɗan ƙarami kaɗan amma yana da kyakkyawa da yawa, ban da haka, yana kusa da birni. Shahararren bakin teku ne don masu ninkaya, masu sanya rana, da masu jirgin ruwa, amma ra'ayoyi ne masu ban sha'awa waɗanda ke jawo mutane zuwa Williamstown mai tarihi. Idan zaku gano abubuwan al'ajabi zaku san abin da nake magana akansa.

Tafiyar minti biyar kawai daga tashar jirgin ƙasa zaku sami bayyanannen hangen nesa da sararin samaniya - kyakkyawa da rana kuma da dare mai ban mamaki. Ba abin mamaki bane Williamstown zama kyakkyawan hanyar samun damar Sabuwar Shekarar Hauwa'u, inda mutane da yawa ke taruwa don yin wasan wuta wanda kowa ke so ya more.

Yankin Sorrento

Sorrento bakin teku

Sorrento rairayin bakin teku ne rairayin bakin teku ni'ima. Kusa da ruwan Port Phillip Bay saboda yana da su a gefe ɗaya kuma Bass Strait a ɗaya ɗayan, shine wuri mafi kyau don jin daɗin faɗuwar rana. Ya cancanci yin balaguro don jin daɗin kyawawan yashinta da ruwanta.

Tekun Elwood

Elwood Beach Melbourne

Motar mintuna 20 daga tsakiyar gari Melbourne, Elwood Yankin rairayin bakin teku shine babban abin jan hankali ga dukkan dangi. Baya ga rairayin bakin teku kuma yana da wurare da yawa don jin daɗin ranar kamar su barbecues, wasan kwaikwayo da wuraren wasanni a lawn. Kamar dai hakan bai isa ba, yana da yankuna masu aminci da zasu iya iyo a hankali, kodayake idan kuna son motsawa da yawa, to ku ma ku hau yawo da keke a bakin tekun.

Altona bakin teku

rairayin bakin teku mafi kyau Melbourne

Altona na Melbourne wuri ne mai kyau idan kuna son ranar lalaci a rairayin bakin teku. Tun da daɗewa, ruwan Altona ya shahara saboda yawan algae da yake dasu. A yau, tare da tsabtace yau da kullun da ƙwararrun masanan ke yi, ruwan na Altona Sun fi kowane tsafta tsabta kuma wuri ne mai ban sha'awa don iyo.

Akwai wani yanki na rairayin bakin teku wanda aka keɓance musamman don kitesurfing. Kamar dai hakan bai isa ba, hakanan yana da ɗakunan abinci iri-iri, gidajen shakatawa da sauran wuraren nishaɗi don jin daɗi.

Sauran rairayin bakin teku ya kamata ku sani

Baya ga duk rairayin bakin teku da na gaya muku game da su - cewa kuna iya yin rubutu mai kyau don ganin waɗanda suka fi jan hankalin ku-, akwai kuma wasu waɗanda tabbas za su ba ku sha'awa kuma idan kuna da ƙarin lokaci , zaku iya tunani game da sanin su kuma. Wasu suna (kuma duk suna da kyau don morewa tare da dangi):

  • tashar tashar mebourne
  • South Melbourne
  • Tsakiyar Tsakiya
  • Hanyar Kerfort
  • Beaumaris
  • bakin teku
  • Carrum -a bakin Kogin Patterson-
  • Hampton
  • Magana
  • aspenvale
  • edithvale
  • Chelsea
  • Yankin Sandridge
  • Sandringham
  • Werribee Ta Kudu

Kamar yadda kuka gani, babu wasu 'yan rairayin bakin teku masu wanzuwa kusa da Melbourne. Idan kuna shirin tafiya zuwa Melbourne zaku gano cewa a cikin wannan birni na Australiya zaku iya samun rairayin bakin teku don kowane ɗanɗano, don jin daɗin wanka, yin ayyukan ruwa, yin kwana ɗaya tare da iyali, yin barbecues, don more wasan motsa jiki da rana ko a sauƙaƙe, don tafiya da jin daɗin shimfidar wuri.

Zuwa rairayin bakin teku babban tunani ne don tserewa cikin tashin hankalin birane, tunda Melbourne ita ce birni na biyu mafi yawan jama'a a Ostiraliya, saboda haka zaku iya fahimtar yadda rayuwa mai sanya damuwa zata iya kasancewa a cikin titunanta. Ga mazaunanta, rairayin bakin teku kamar bawul ne na tsere don jin daɗin rayuwa a bayan gari, don manta ayyukan yau da kullun da jin daɗin al'ajabi, girma da darajar da teku ke watsa mana da yadda yake ji da mu.

Don haka idan kuna da damar zuwa wannan rairayin bakin Ostiraliya, kada ku yi jinkirin ɗaukar taswira, duba wurin da za ku sauka kuma sami rairayin bakin teku da kuka fi so don ciyar da rana kuma ku more. Kuma idan kuna son yin ƙoƙari to nemi hanyar jigilar jama'a ko hayar mota don ɗaukar ɗan gajeren hanya kuma ku san iyakar rairayin bakin teku masu yawa a lokacin da kuke ziyarar.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*