Yankin rairayin bakin teku na Cabo de Gata

Yankin rairayin bakin teku na Cabo de Gata

Cabo de Gata gari ne da ke gabar teku a cikin Almería, wanda yake na sanannen wurin shakatawa ne na Cabo de Gata-Níjar. Wannan garin yana ɗaya daga cikin yan yawon buɗe ido don kyawawan yankuna masu yashi da kuma kwarkwatansu. Abu ne da ya zama ruwan dare gama gari, tsakanin watannin Yuni zuwa Satumba, muna ganin daruruwan mutane suna yawon bude ido a wannan yankin. Amma kada ku damu, saboda Cabo de Gata yana da yawan rairayin bakin teku masu da bakuna don jin daɗin kyakkyawan yanayin ta.

hay rairayin bakin teku masu yawa a cikin wannan yankin bakin teku kodayake wasu sun fi wasu yawa. Yanayin hamada yana da ɗan halaye, don haka ɗayan abubuwan da waɗanda suka zo wannan yanki na Andalus ke so shine ziyartar rairayin bakin teku daban-daban kowace rana. Abin da ya sa za mu ziyarci wasu daga waɗannan wurare masu ban sha'awa.

Yankin rairayin bakin teku

Yankin Genovese

Wannan shine ɗayan kyawawan rairayin bakin teku masu, waɗanda Har ila yau, yana mamaye gaba ɗaya. Wannan bakin teku sarari ne na budurwa wanda yake wakiltar ainihin abin da muke son samu idan muka je Cabo de Gata. Wannan ɗayan waɗannan rairayin bakin teku ne tare da yashi mai kyau na zinariya wanda ke cin nasara don yanayin ƙasa da kwanciyar hankali. Hakanan bakin rairayin bakin teku ne wanda galibi ana ba da shawara ga iyalai saboda ruwan ba ya rufe da yawa saboda haka ba shi da haɗari ga yara ƙanana. Tabbas, kamar yadda yake a kowane ɗayan waɗannan rairayin bakin teku ya zama dole ayi taka tsan-tsan da iska, wanda zai iya haifar da buguwa a cikin ruwa.

El Morrón de los Genoveses yana cikin kudancin bakin teku, tsaunin da ke da kyawawan ra'ayoyi game da rairayin bakin teku daga tsayi. Yankin rairayin bakin teku ne wanda babu sandunan rairayin bakin teku, saboda yanayinsa a matsayin budurwar budurwa, don haka idan muna son wani abu dole ne mu karɓa da kanmu kuma tabbas mu ɗauki duk abin da muke ɗauka. A lokacin bazara dole ne a yi la'akari da cewa suna ba da izinin shiga 'yan motocin kaɗan kuma sauran dole ne su zo ta jigilar jama'a ko a ƙafa. Yana kusa da tsakiyar San José, don haka ana iya isa da shi a ƙafa. Har ila yau, dole ne ku yi la'akari da cewa bakin teku ne inda akwai wasu 'yan tsirarun mutane da ke yin tsiraici duk da cewa ba hukuma ce rairayin bakin teku irin wannan ba.

Kogin Monsul

monsul

Muna fuskantar mafi shahararren bakin teku a duk cikin Cabo de Gata kuma tabbas zai zama sananne a gare ku saboda an nuna shi a cikin fim ɗin Indiana Jones: Carshen rusarshe. Yankin rairayin bakin teku ne na mita 400 kawai amma ya zama ɗayan manyan alamu. Wannan kewaye da duwatsu masu asali masu aman wuta kuma a bayansa ya sami dunes na yashi mai kyau. Waɗannan duwatsu waɗanda halaye ne na bakin teku sune yaren lava waɗanda suka isa bakin teku. Tsawon shekaru da tasirin ruwa da iska, sun lalace har sai sun haifar da waɗannan abubuwan da muke gani a yau. Wannan babban dutsen da ke halaye irin na bakin teku an san shi da Peineta de Monsul. Don zuwa rairayin bakin teku dole ne ku bi hanya mara ƙyama don 'yan kilomita kaɗan kuma ku isa filin ajiye motoci wanda yake kusan mita 200 daga rairayin bakin teku. Hakanan a cikin rani ana samun damar shiga kuma ana biyan filin ajiye motoci.

Tekun Matattu

Tekun Matattu

Wannan bakin rairayin bakin teku yayi fice don abubuwa da yawa kuma ɗayansu shine ruwa mai haske da shuɗi. Amma kuma saboda yana da rairayin bakin teku gaba ɗaya madaidaiciya wanda aka yi shi da yashi wanda ba shi da kyau kamar sauran yankuna masu yashi. Yankin yana da babban bakin teku, amma dole ne a ce ba'a ba da shawarar ga yara, tunda ruwan yana rufewa da sauri kamar yadda yake da zurfin zurfafa fiye da sauran yankuna masu yashi a yankin. Bugu da kari, a lokacin iska mai yawan gaske abu ne na yau da kullun mu sami raƙuman ruwa, don haka gidan wanka ba koyaushe yake dacewa ba. Zuwa wannan dole ne mu ƙara cewa damar ba ta dace da kowa ba, tunda daga tashar mota akwai hanyoyi da yawa, wasu da rashin daidaito don zuwa rairayin bakin teku. Amma daidai saboda wannan lokacin bazara ba shi da yawa kamar sauran mutane.

Kogin Agua Amarga

Aguas Amargas Beach

Ga waɗancan lokutan da ba ma son tafiya don more yanayin da ba shi da ƙazanta, muna da rairayin bakin teku na gari kamar wannan. A wannan yanayin mun sami bakin rairayin bakin yashi na zinariya mai kyau wanda ke da dukkan ayyuka, daga samun dama ga mutane tare da rage motsi zuwa sandunan rairayin bakin teku da dakunan wanka. Don haka wannan shine babbar fa'idarsa, kodayake tabbas yana ɗaya daga cikin mafi yawan cunkoson jama'a a babban lokacin. A ɗaya gefen bakin rairayin akwai wani dutse wanda a ciki akwai waɗansu kogwanni waɗanda ake zaton mazauninsu ne. Idan muka kuskura, za mu iya ɗaukar kayak ta hanyar wannan yankin kuma mu isa ga wata ƙaramar kwatar da ke kusa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*