Calanque d'En-Vau, ruwan turquoise a kudancin Faransa

Calanci Cassis

Dayawa suna cewa shine mafi kyaun gani kuma Bahar Rum ta Faransa. Sunansa, sananne sosai cikin Midi, shine Calanque d 'En-Vau, aaramin kwalliya da ba shi da sauƙi tare da ruwan turquoise tsakanin garuruwan Marseille da Cassis.

Abin da suke cikin ƙasar Gallic da suke kira calanque shi ne abin da a Spain muka sani a matsayin kwalliya: ƙaramin azurfa, wanda aka yi da yashi ko dutse, ƙari ko moreasa a ɓoye. Calanque d'En-Vau tabbas haka yake, saboda zuwa gareta haƙiƙa aiki ne mai wahala. Wannan shine yadda dole ya zama, ta yadda wannan aljanna zata kasance mai kyau da kyau kamar yadda take yanzu.

Wadannan ruwan shudi za a iya isa gare su ta teku ko ta hanyar kunkuntar kuma hanya mai rikitarwa, saboda babu wata hanyar da za ta kai mu gare su. Zabi na biyu ya fi wuya amma ƙoƙari ya cancanci hakan, tunda sau ɗaya can matafiyin zai sami kansa a tsakiyar yanayi mai kyau, inda nutsuwa take gudana da ruwa mai haske kamar wasu kalilan a cikin Bahar Rum suna wanka ƙaramin bakin rairayin bakin farin farin yashi.

Daga cikin baƙi masu yawa na Calanque d'En-Vau, a gefe guda, magoya bayan hawa, Wanda ke hawa babbar ganuwarta ta dutse da ke tsaron ƙofar cove, da kuma masoya na jannatin ruwa, wanda ke ganowa a ƙarƙashin ruwanta duniyar ɓoyayyun dukiyar.


Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*