Shahararrun gidajen tarihin Mutanen Espanya akan Instagram

Prado Museum

A kowane tafiye-tafiyen da muke yi, ɗayan abubuwan da muke gani shine wanda yake ba mu damar jin daɗin fasaha. Wasu lokuta ba ma lura da shi kuma gaskiyar ita ce muna ɓatar da wasu momentsan lokacin na darajar da ba za a iya lissafa ta ba ga rayuwarmu. Saboda haka, yana da daraja sanin kowane ɗayan shahararrun gidajen tarihin Spain, kuma cewa dole ne muyi la'akari da lokacin tafiyarmu na gaba.

Sau ɗaya a cikin su, zamu iya ɗaukar hoto na tsaurarawa mu raba shi ga duk mabiyanmu ta hanyar Instagram. Wani abu da ya zama babban aiki na yau da kullun! Musamman idan wannan hoton yana biye da 'hashtags' mara ƙarewa, don haka ta wannan hanyar martabarta ta isa ga mutane da yawa. Tare da shi kuma godiya ga mashiga ta musamman Holidu, ya yiwu a gano waɗanne ne shahararrun gidajen tarihin Spain. Shin kuna da sauran ba tare da ziyarta ba?

Mafi shahararrun gidajen tarihi na Sifen a kan Instagram: Gidan Tarihi na Kayan Zamani na Barcelona

Ya zama sanannen gidan kayan gargajiya ta hanyar Instagram. Wannan saboda yana ɗaya daga cikin wuraren da aka ambata sosai, tare da jimloli guda 147 662. Babban adadi don maɓalli a cikin ƙasarmu. A ciki, zamu sami ayyukan fasaha waɗanda suke na rabin rabin karni na XNUMX. Su ne fiye da ayyuka 5 tun daga shekarun 000 zuwa yau, inda aka hada salon pop pop da salon avant-garde wadanda suka kasance a lokacin shekarun 60 da kuma na 70. Idan kana son ziyartarsa, zaka iya yin hakan a cikin 'El Raval' makwabta. Hakanan an san shi da 'MACBA', an ayyana shi a matsayin gidan kayan gargajiya na maslaha ta ƙasa. A cewar tashar biki, mafi yawan hotuna na yau da kullun akan Instagram ba'a ɗauke su a cikin wannan gidan kayan gargajiya ba, amma a cikin farfajiyar waje. Kyakkyawan yanki ga duk masoya 'skate'.

Gidan Tarihi na zamani Barcelona

Gidan Tarihi na Prado a Madrid

Mun san cewa idan muka yi magana game da shahararrun gidajen tarihin Spain, gidan kayan gargajiya na Prado dole ne ya kasance a cikin wannan jerin. Yana ɗaya daga cikin shahararrun, ba kawai a cikin Spain ba, amma a cikin duk duniya. A magana gabaɗaya, ana iya cewa tana da ayyuka daga ƙarni na XNUMX da XNUMX. A nan za mu ji daɗin ayyukan Goya da Velázquez ko El Greco, ba tare da manta Bosco ba, wanda tarinsa yana ɗaya daga cikin cikakke. Idan da za a taƙaita mahimmancin wannan gidan kayan gargajiya a cikin jumla ɗaya, zai zama cewa yana ɗauke da mahimman al'adunmu. Amma komawa zuwa Instagram, akwai jimlar 116, tare da 'Las Meninas' kasancewa mafi shahararren aiki akan hanyar sadarwar. Kuna iya ziyartarsa, a cikin kwanciyar hankali a cikin mako da safe.

Gidan kayan gargajiya na Guggenheim

Gidan Tarihi na Guggenheim a Bilbao

Idan ya riga ya zama mahimmanci a kansa, akan Instagram yana tashi tare da ambaton fiye da 100. Gidan Tarihi na Guggenheim gidan kayan gargajiya ne na zamani. An ƙaddamar da shi a cikin 1997 kuma ya haskaka da sabon tunanin kirkirar gini kwata-kwata da wanda muka saba dashi. Kari akan haka, yana da ayyuka daga New York da wasu yankuna da aka aro daga wasu gidajen tarihi. Fiye da mazauna miliyan a kowace shekara, ana iya gani a wannan lokacin kuma ga mutane da yawa, da mutum-mutumi kwikwiyo daga kasashen waje shine ɗayan da aka ambata. Kodayake Litinin a rufe take, sauran ranakun da safe akwai mutane ƙalilan, wanda zai ba mu damar ɗaukar hotuna mafi kyau.

Gidan Tarihi na Reina Sofia

Gidan Tarihi na Reina Sofía na Madrid

Ya kasance a cikin 1990 lokacin da aka buɗe Gidan Tarihi na Reina Sofía. A ciki zamu gano karni na XNUMX da fasahar zamani. Tana cikin yankin Atocha kuma shahararren aikinta shine 'Guernica' daga Picasso. Amma ban da haka, akwai kuma manyan ayyukan Joan Miró ko Salvador Dalí, ba tare da manta da fasahar salula ta Magritte ko carscar Domínguez ba. Ga duk abin da za mu iya ganowa a ciki, ya zama ɗayan gidajen tarihi da aka fi ziyarta. Ba tare da ci gaba da tafiya ba, a shekarar 2016 ya karya tarihinta tare da ziyarar sama da miliyan uku da rabi.

Gidan Tarihi na Thyssen-Bornemisza

Wannan gidan kayan tarihin ya nuna sunayen masu fasaha wadanda basa nan a wasu wurare. Amma ba kawai wannan ba, amma kuna iya ganin nune-nune daban daban harma da ayyuka. Ididdigar da aka ajiye anan suna da yawa, daga Renaissance ta Italiya, ta Rubens ko Caravaggio, zuwa Rembrandt's Dutch Baroque. Duk salon Rococo da haƙiƙanin Manet da burgewa sun haɗu a cikin wannan gidan kayan gargajiyar dole ne. Kodayake ga mutane da yawa, ɗayan manyan ayyukan shine 'Mace a cikin gidan wanka' ta Roy Lichtenstein.

Dalí Museum

Gidan Tarihin Dalí a Girona

Yawancin shi an sadaukar da shi ne ga aikin mai zanen Salvador Dalí. Za ku same shi a dandalin Gala Salvador Dali, a cikin Figueras. Bayanai sun nuna cewa a shekarar 2017, ita ce gidan kayan tarihin Spain na uku da aka fi ziyarta. Kodayake gaskiyane cewa duk ayyukan suna da babban abin birgewa, ga yawancin masu amfani da yanar gizo, ɗayan hotunan da za'a nuna shine facadersu. Hasumiyar da aka kawata da manyan ƙwai, tana jan hankalin mutane sosai kuma ambaton ta ya wuce 15.

Gidan Kogin Cartuja

Cibiyar Andalusian ta Zamani

Kamar yadda sunan ta ya nuna, zane-zane na yau da kullun zai zama babban jigon wannan wuri. An samo shi, tun daga 1997, a cikin gidan sufi na Santa María de las Cuevas. A ciki zaku ji daɗin ayyukan fasaha fiye da 3 000, kodayake ga mutane da yawa, kawai ginin ko Gidan Kogin Cartuja, duk fasaha ce. Saboda wannan, hotuna mafi yawan lokaci zasu kasance daga wannan ɓangaren na waje, amma idan kun kasance a ciki, to kar ku ɓata ciki saboda koyaushe ana yaba shi kuma yana da kusan ambaton 15.

Institut Valencià d´Art Na zamani

A cikin 2013 shi ne na huɗu na mafi yawan gidajen tarihi na Mutanen Espanya da aka ziyarta. An ƙirƙira shi a cikin 1986 don mafi kyawun fasaha na zamani ya kasance mai kula da ƙara ƙarshen aikinsa. Fiye da ayyuka 10 suna dogara da wannan XNUMX karni na fasaha. A wannan lokacin zaku iya samun kwasa-kwasan biyu, bita da kide kide ko taruka. Wataƙila ɗayan shahararrun nune-nunen da aka yi shine Anette Messager.

Gidan Artium Basque

'Artium', Cibiyar Basque-Museum of Art na Zamani

A cikin valava, Basasar Basque, mun sami ɗayan shahararrun gidajen tarihi na Sifen. A ciki, yana ɗauke da ayyukan Basque da na Mutanen Espanya daga ƙarni na 2002 da na XNUMX. Hakanan yana da wasu nune-nune na ɗan lokaci kuma koyaushe suna da alaƙa da jigogi na yanzu. An ƙaddamar da shi a cikin XNUMX kuma a cikin dukkan ayyukansa, da sculptures daga Miquel Navarro. Ya kuma shahara a Instagram saboda ambaton sa sama da 10.

Gidan kayan gargajiya na Picasso

Gidan Tarihi na Picasso a Barcelona

Akwai ayyuka sama da 4 da babban baiwa Picasso wanda zamu iya samu a wannan wurin. Ba wai kawai a cikin zane ba, har ma a cikin sassaka, zane ko zane-zane. Ana iya cewa yana ɗaya daga cikin cikakkun tarin tarin samfu da ake da su. An buɗe shi ga jama'a a cikin 200 kuma wataƙila sanannen sananne akan hanyoyin sadarwar sune 'Hotunan Picasso' by Douglas Duncan. Idan kuna mamakin ambaton da yake akan Instagram, dole ne a ce kusan 9 660 ne. Shin kun ziyarce su duka?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*