Amfani mai amfani don tafiya zuwa Rome

Trevi Fountain

La Rome City Wuri ne da ke jan hankalin dubban masu yawon bude ido kowace shekara, kuma ba haka bane, tunda a cikin wannan birni akwai tarihin da ke ƙunshe da yawa. Idan garin Rome yana ɗaya daga cikin waɗanda kuke jiransu, yana da kyau ku karanta waɗannan nasihu masu amfani na tafiya zuwa Rome waɗanda zasu iya taimaka muku ɗan amfani da mafi kyawun wannan ƙwarewar.

Ga duk waɗanda suke so su more Rome City A cikin mafi kyawun hanya, yana da kyau a ɗauka aan abubuwa kaɗan don tafiyar ta zama cikakke. Rome birni ne wanda shima yana da al'adunsa da bayanansa kuma wannan shine dalilin da ya sa koyaushe ya fi dacewa mu san abin da za mu samu tukunna.

Shirya tafiya a gaba

Roma

Kamar kowane irin tafiya, dole ne mu tsara abubuwa a gaba don kar mu ɓata lokaci wajen neman bayanai kan jadawalin tafiya, ziyara da yankunan birni. Manufa shine aauki hanya mara kyau ko ƙasa da ta don sanin abin da za mu gani kowace rana kuma ta haka ne muke rufe duk abin da muke so mu more a cikin birni. A game da Rome, a bayyane yake cewa a jerinmu akwai wasu mahimman abubuwan tarihi, kamar su Colosseum, amma kuma zamu iya jin daɗin ɗakunan tarihin Vatican masu ban mamaki, wanda zai ɗauki mu ɗan lokaci, da kuma irin wurare masu alamar kamar Matakan Spain. Kyakkyawan ra'ayi shine yin jerin abubuwan ziyara masu mahimmanci waɗanda muke son yi da kuma wani tare da abubuwa mafi mahimmanci, waɗanda zamu gani idan lokaci yayi.

Tafi tafiya

A Rome za mu iya sami abubuwa masu ban sha'awa a kowane kusurwa. Manufa ita ce a kwashe sama da kwanaki biyar a ciki don a iya ganin wuraren da ba 'yan yawon bude ido ba ne, majami'u, tituna da yankuna masu nisa na kasuwanci. Don haka zamu gano ingantaccen Rome, wanda ke da manyan ɗimbin dukiya saboda babban tarihinta. Kodayake muna iya jarabtar tafiya daga wannan wuri zuwa wancan tare da jigilar jama'a, a cikin waɗannan tsoffin biranen ya cancanci ɓacewa a titunansu da jin daɗin wuraren tarihi waɗanda ke kallon mutane tsawon ƙarnika.

Ci a ƙananan rumfuna

Tituna na Rome

Don cin gajiyar yini za mu iya cin abinci a rumfuna ko a ƙananan wuraren da suke hidimar yanke pizza, a can taglio pizza. Don haka zamu iya jin daɗin ɗayan mahimmancin abincin Italiyanci da ci gaba da ganin ƙarin abubuwa da yawa a cikin birni. Cin abinci a cikin muhallin sa kallon mutane yana wucewa shima wata ƙwarewa ce mai ban sha'awa. Da dare, lokacin da gidajen kayan tarihi da wuraren tarihi suke rufe, zamu iya ɗaukar lokaci sosai don jin daɗin abincin dare a cikin gidan cin abinci na yau da kullun.

Yi hankali tare da jadawalai

Tsarin jadawalin Rome ya ɗan bambanta da na Mutanen Espanya. Anyi komai da wuri, don haka koda lokacin hutu babu makawa dole mu tashi da wuri. Abubuwan da aka fi ziyarta suna buɗewa da misalin 8:30 na safe kuma suna rufe farkon lokacin hunturu, da misalin ƙarfe 17.00:19.00 na yamma da kuma kusan 12.00:15.00 na yamma a lokacin rani, ƙari ko lessasa. Wannan shine dalilin da ya sa yana da kyau a yi amfani da safiya da farkon yamma don ganin abubuwa da adana tafiya don gaba. Cocin Roman suna rufe tsakar rana, daga tsakar rana zuwa kusan 20.00 na yamma. Gidajen adana kayan tarihi galibi ana buɗe su har zuwa XNUMX:XNUMX na rana.

Lahadi da Litinin

A ranar Lahadi ya kamata ku guji ziyartar coci-coci da gine-ginen addini, saboda suna da hidimomin da ba za a iya katse su ba ga masu yawon bude ido. Zai fi kyau a ziyarci majami'u a ranakun mako. A gefe guda, da Litinin ita ce ranar rufe gidan kayan gargajiya, don haka dole ne a shirya waɗannan ziyarar don wata rana.

Historyan tarihi kaɗan

Roma

Kodayake duk mun ɗan sani game da tarihin Rome, ya fi kyau a kawo shiryarwa ko litattafai don sani kadan daga tarihin kowane kusurwa. Wannan yana da mahimmanci a kowane ziyarar, don more abubuwan tarihin fiye da haka, idan muka fahimci aikin da suke yi da abin da ya faru a cikinsu.

Sutura a wurare masu tsarki

Dole ne mu tuna cewa akwai wurare masu tsarki kamar su majami'u wanda a yawancin lamura ba sa yarda su wuce da kafaɗa, da gajeren wando ko siket sama da gwiwoyi. Idan za mu ziyarci wasu wurare, zai fi kyau mu bincika a gaba ko kawai kawo tufafi masu haske da hankali don bikin.

Hattara da sata

Wannan yana faruwa a kowane wurin yawon shakatawa. Fashin mutane galibi sun fi yawa a wuraren cunkoson mutane. Dole ne ya zama koyaushe jaka kuma kar a sanya jakar baya a baya, koyaushe mafi kyau gaba don gujewa buɗe ta.

Yi sauƙi

Rome tana cikin tarihi da abubuwan tarihi, don haka ya fi kyau a sauƙaƙe. Wataƙila ba za mu iya ganin duk abin da muke so a cikin tafiya ɗaya ba, amma ana cewa mutane koyaushe suna komawa Rome, don haka za mu iya barin ta a matsayin wani abu a jiran na gaba. Zai fi kyau a ji daɗin kowane wuri kamar yadda ya cancanta, a bar saurin gefe.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*