Széchenyi Spa a Budapest

Széchenyi Spa

El tafiya zuwa Budapest yana cike da wurare masu ban sha'awa cewa ya kamata mu gani, amma a yau za mu yi magana game da ɗayan wurare masu alamar alama, Széchenyi Spa, wurin da aka ƙirƙira a farkon karni na XNUMX a matsayin wurin hutu wanda har yanzu har yanzu yana da fara'a mai yawa. Idan kuna shirin tafiya zuwa Budapest, wannan wurin dole ne ya kasance cikin manyan wurare don ziyarta.

El Széchenyi Spa yana ɗaya daga cikin mafi girma a cikin Turai sannan kuma wuri ne da babu wanda ya rasa cikin tafiyar zuwa Budapest. Wannan birni yana ba mu babban gado tare da majalisarta, Buda Castle ko Basilica na San Esteban. Kari akan haka, akwai sauran wuraren shakatawa kamar Gellert Spa ko Rudas, kodayake babu shakka wannan ya fi kowane shahara. Bari mu kara sani game da wannan wurin alamar a Budapest.

Tarihin spa

Széchenyi Spa

Széchenyi Spa ya fara a matsayin aiki tuni a cikin karni na XNUMX, kodayake ba zai kasance ba har zuwa farkon karni na XNUMX hakan zai faru. A ƙarshe an buɗe wannan wurin shakatawa a cikin 1913 wanda ke haifar da babban tasiri saboda girmansa da yawan dakunan wanka da yake dasu. Yau har yanzu yana ɗaya daga cikin manyan wuraren shakatawa a duk Turai. Sanannen abu ne a duk duniya cewa Budapest gari ne na wurin dimauta, don haka ya shahara sosai. Yana da baho mai zafin jiki goma sha biyu da kuma kusan hanyoyin ɗari na ruwan magani. Ruwan zafi na wannan dusar ƙanƙara ya tashi daga babbar rijiyar da ke cikin birni, zurfin sama da mita 1.200 kuma a digiri 76.

Gano wurin hutu

Széchenyi Spa

Wannan wurin shakatawa yana da kayan aiki waɗanda a wasu lokuta ba su da ɗan lokaci, amma har yanzu suna da kyau sosai. Tare da tikitin akwai damar zuwa wurin kabad da dakin sauyawa. Hakanan yana yiwuwa a sayi tikiti VIP tare da ɗakin miya mai zaman kansa. A cikin wuraren shakatawa zamu ga wuraren waha 15, goma sha biyu daga cikinsu a cikin yankin ciki tare da wurin tausa da saunas. Manyan wuraren waha na waje sun shahara sosai. Babban gogewa shine tafiya cikin tsakiyar hunturu kuma bari duhu yayi a cikinsu. Yanayin zafin ruwan waha na waje yana da digiri 37, don haka za mu kasance cikin kwanciyar hankali duk shekara. Yawancin lokaci suna da yawa amma suna da girma sosai, don haka ba za mu ji daɗin mamaye mu ba. Wannan shine sanannen sanannen wuri a cikin wurin shakatawa da kuma cikakken wuri don ɗaukar hoto. A gefen wuraren waha akwai wasu wuraren shakatawa na rana.

Advance shiga

Széchenyi Spa

Zaka iya siyan mashigar wurin shakatawa ko ajiye shi ta kan layi gaba, wani abu da ake bada shawara idan lokacin yayi yayi. Ana iya siyan wannan tikitin tare da tausa. Yana da mahimmanci a tuna kawo abubuwan juji, kayan wanka da tawul, kodayake idan mun manta zasu ba mu waɗannan abubuwan a can. Wasu suna haya wasu kuma dole ne su saya. Tare da ƙofar suna ba mu kwalliyar iyo amma gaskiyar ita ce kusan babu wanda ke amfani da shi. Game da farashin, yawanci kusan Yuro ashirin ne, amma yana iya canzawa dangane da kwanan wata da buƙata, don haka koyaushe yana da kyau a ɗauka a gaba. Wannan tikitin yana ba mu damar ciyar da yini duka a cikin wurin dima jiki da kuma amfani da abubuwan yau da kullun. Idan muna son tausa ko magungunan dima jiki dole ne mu biya daban.

Sauran wuraren shakatawa

Gellert Spa

Budapest birni ne na spa da kuma wani daga cikin sananne shine Gellert Spa. Hakanan an gina wannan kyakkyawan wurin shakatawa a farkon karni na XNUMX. Wannan wurin shakatawa yana kusa da otal din da ke da suna iri ɗaya, kodayake wurin wankan yana wurin kafin otal ɗin kuma yana da nasa ƙofar. Zai yiwu a ziyarce su, kodayake dole ne a ce babban tafkin, wanda shine mafi kyawun abin da yake dashi, bashi da ruwan zafi, don haka ba shi da daɗi sosai a lokacin hunturu. Sauran wuraren da alama basu daɗe, amma babban tafkin ya cancanci a gani, saboda yana da kyau ƙwarai kuma wuri ne da zai ringa kararrawa saboda an rubuta tallan a can.

Wani wurin na sha'awar Budapest shine Rudas Baths, na asalin Ottoman, waɗanda aka kafa yayin ƙarni na XNUMX. A bayyane yake ana ɗaukar su mafi kyawun baho ɗin Baturke a duniya, don haka suma sun cancanci ziyarta. Gidan da muka sani yau an gina shi a matakai uku. An gina shi a ƙarni na XNUMX, daga baya an ƙara wurin wanka da sauna a ciki a ƙarni na XNUMX kuma a ƙarshe an sake sabunta shi a cikin ƙarni na XNUMX. Ya kamata a lura cewa tun lokacin da aka fara shi wuri ne da aka keɓe ga maza kawai. Tun karni na ashirin, mata suka fara halarta kuma a yau maza da mata na iya halarta a ƙarshen mako. Daidai ne a lokacin ƙarshen mako lokacin da rigan iyo ya zama tilas.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*