Tafiya zuwa Okinawa, Japan mai zafi

Okinawa

Hoton gargajiya da muke da shi na Japan na tsaunuka ne, geisha, jiragen ƙasa masu saurin gudu, da kuma taron mutane, amma ba duka ke nan ba. Idan ka duba taswirar sosai zaka gano rukunin tsibirai nesa da manyan tsibirai da suka haɗu okinawa.

Idan kuna son tarihin duniya zaku tuna cewa yaƙe-yaƙe da aka zubar da jini sun faru anan a lokacin Yaƙin Na Biyu, amma banda babi mai ban tausayi ana ɗaukar yankin Caribbean na Japan: tsibirin aljanna, rairayin bakin teku masu kyau, zafi a duk shekara da kuma yanayi mai annashuwa wanda ke gayyatarku hutu da annashuwa. Amma akwai tsibirai da yawa wanda a matsayinmu na baƙi ba za mu iya damuwa da ɗan damuwa ba.Menene za mu ziyarta? Me za mu yi?

Okinawa

Taswirar Okinawa

Ba tsibiri daya bane amma duka tarin tsiburai ya kunshi tsibirai da yawa, babba da ƙarami, mazaunin da ba kowa. Mutanen da ke nan suna magana da wani yare kuma suna da al'adunsu daban da na tsakiyar Japan kuma wannan yana da bayani: Okinawa ya daɗe yana da mulkin mallaka. Masarautar Ryukyu ce kuma a lokacin tana da ƙididdigar tsibirai ɗari masu zurfin teku waɗanda ke kusa da kilomita 700 daga Kyushu zuwa Taiwan.

Yanayinta mai kyau ya sanya waɗannan tsibiran zama Mafi shahararriyar hutun bazara don Jafananci. Idan muka ƙara gaskiyar cewa suna da alaƙa sosai da manyan biranen (Tokyo, Hiroshima, Osaka, Nagasaki, da sauransu), muna da hannayenmu makoma wataƙila ba sau da yawa tsakanin baƙi masu yawon buɗe ido amma ana ba da shawarar sosai idan kun je ne Japan a lokacin rani.

Yaushe za a je Okinawa

okinawa 2

Yanayin waɗannan tsibirai yanayin ƙasa ne kuma hakan yana nufin hakan yayi zafi duk shekara, ko da a cikin watanni na hunturu, kodayake ba abu mai kyau ba ne a je Janairu ko Fabrairu saboda ko da yake 20 ºC akwai hadari da ɗan sanyi don shiga cikin teku. Tsakanin ƙarshen watan Maris da Afrilu lokaci ne mai kyau, amma dole ne ku guji abin da ake kira Makon Zinare wanda ke biyo bayan hutun Japan saboda yana da yawa.

Lokacin damina yana farawa a watan Mayu farkon kuma ya kasance har zuwa ƙarshen Yuni saboda haka bai dace ba ko dai saboda ana ruwa a kowace rana. Lokacin rani ya kasance, mai zafi da danshi, amma har yanzu shine mafi yawan lokacin yawon bude ido saboda daga baya kuma lokacin mahaukaciyar guguwa kuma hakan yana tsoratar da mutane.

Yadda ake zuwa Okinawa

Kamfanin jiragen sama na Peach

Dole ne a ce haka yawancin kamfanonin jiragen sama masu arha suna da jiragen da ke haɗa tsakiyar Japan zuwa Naha, babban birnin lardin Okinawa. Waɗannan jiragen suna da matukar sauƙi saboda suna iya kusan Euro 90 ko ƙasa da hakan kuma a gare mu baƙi, akwai kyawawan tayi abin da za mu iya saya daga wajen Japan.

Don yin gasa tare da waɗannan kamfanonin jiragen sama, manyan kamfanoni suna da tikiti na musamman waɗanda aka fara siyarwa, gaba ɗaya, a cikin Janairu (koyaushe kuna tunanin tafiya a lokacin bazara), amma idan kun ziyarci shafukan yanar gizo na ƙananan jiragen sama zaku sami sama da tayi mai ban sha'awa duk shekara. Ina magana ne game da kamfanoni kamar Peach Aviation, misali, tare da farashin farawa daga $ 30. Ciniki!

Jiragen sama sun bar ku galibi a Naha, da kuma cikin tsibirin Ishigaki da Miyako. Kuna mamakin jirgin ruwa? Ba da yawa ferries, sun ɗan ɗan ragu a cikin recentan shekarun nan kuma nisan da ke tsakanin tsibiran tsakiya da Okinawa suna da girma don haka jirgin ya fi sauƙi. Hatta tasoshin jiragen ruwa tsakanin tsibirai da ke kusa ba safai ba ne, kuma jirage suna zuwa suna tafi a matsayin hanyar da aka fi amfani da ita ta sufuri.

Abin da za a ziyarta a Okinawa

Naha

Idan ka isa Naha, babban tsibirin rukuni na da jan hankali da yawa kuma yana mai da hankali ne ga rayuwar birni, amma hakika ya fi dacewa barin shi bayan 'yan kwanaki saboda idan kuna neman kyawawan kyawawan Caribbean dole ku je wasu tsibirai.

da Tsibirin Kerama, misali, suna da kyakkyawar makoma. Sun yi kusan kilomita 30 daga Naha, su ne tsibirai mafi kusa: manyan tsibirai 20 da tsibirai na yashi da murjani waɗanda ke yin katun mai kyau da babban wuri don zuwa ruwa da shaƙatawa. Na ɗan lokaci yanzu, yawon buɗe ido ya haɓaka saboda dakatar da jiragen ruwa daga Naha zuwa Tsibirin Yaeyamas da Miyako, don haka idan ya zo ga yin gajeren balaguro mutane sun zabi zuwa nan.

Tsibirin Kerama

Sauran tsibirai kusa da Naha sune Tsibiran Iheya, tsibiri mai yawan tarihi da al'adu, kuma Nuhu, wanda aka haɗa ta farko ta gada. Idan kuna son ɗan tarihin Okinawan, waɗannan tsibirai biyu masu kyau ne. Wani abin da zaku iya sani shine Hanya ta cikin teku o Kaichu-doro. Yana da wani hanyar yawon bude ido kusan tsawon kilomita biyar wanda ya hada yankin Yokatsu a tsibirin tsakiyar da ya hada shi da tsibirin Henza. Hanya ce mafi kyau wacce za ayi ta mota.

Ishigaki

Wani wuri kuma shine Tsibirin Ishigaki-Jima kuma daga can zaku iya zuwa ta jirgin ruwa zuwa Tsibirin Taketomi. da Tsibirin Kumejima Yana da nisan kilomita 90 kawai kuma yana ba da hanyar rairayin bakin teku masu kyau, mafi kyau shine Hatenohama, kodayake ana iya zuwa shi ta yawon shakatawa. Taya zaka isa wannan tsibirin? Ta jirgin sama, ana tashi tsakanin shida zuwa takwas a kowace rana, jiragen rabin awa ne kawai, daga Naha ko kuma daga tashar jirgin saman Haneda a lokacin bazara akwai jirgin da zai tashi kai tsaye kowace rana. Jirgin daga Naha yana ba da sabis guda biyu a kowace rana wanda ba zai wuce awanni huɗu ba.

Da zarar kan tsibirin zamu iya yin hayan mota, babur ko babur. In ba haka ba, akwai wasu tsibirai masu daraja amma duk da cewa an san su kuma ana bada shawarar su basa kusa da Naha. Ina magana game da da Miyako, misali, aljanna wanda shine, rashin alheri, kilomita 300 nesa. Jirgin ruwan ba ya aiki kuma saboda haka hanyar da za a san su ita ce ta jirgin sama.

Okinawa bakin teku

Tambayar ita ce: idan kana da kankanin lokaci yana da kyau ka aza kanka a Naha, ji daɗi na kimanin kwanaki uku kuma tsallaka zuwa wani tsibirin da ke kusa don samun ƙarin ma'amala da kyakkyawan yanayin wurin. Naha yana ba da rayuwar dare, abubuwan jan hankali na tarihi, gastronomy, da abubuwan jin daɗin birni na Japan. Sauran tsibirai, kodayake suna da al'ummomi da rayuwar kansu, suna da tayin na al'ada.

Idan kuna da ƙarin lokaci, abin da ya fi dacewa shi ne ku ɗan share kwanaki a Naha sannan ku tsaya kai tsaye a ɗaya daga cikin waɗannan tsibirai masu nisa da kyau, amma muna magana ne fiye da mako guda na tsaya, wani abu da ba a cika faruwa ba yayin tafiya Japan.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*