Gwanin Moher, ziyara ta musamman a Ireland

Yanayin yanayi, tasirin yanayi da lokaci sun samar da kyawawan wurare a duk duniya. Misali a ƙasar Ireland, ƙasar da ke da lu'ulu'u masu yawan yawon buɗe ido, akwai Gwanin Moher.

Ganawar bazata tsakanin ƙasa da teku a nan ya ɗauki fasali mai ban mamaki, mai ban mamaki, yana mai da shi ɗayan shahararrun wuraren shakatawa a cikin wannan ƙasar Turai. Shin kun san su? Idan kuwa ba haka bane, ku kula domin anan zamu bar ku bayani mai amfani sab thatda haka, a cikin na gaba ziyarci Ireland kar ka rasa su.

Gwanin Moher

Suna cikin Ireland a cikin karamar hukuma, a yankin da ake kira Burren. Sun haɗu ne da farar ƙasa da wani irin dutsen da aka lakaɗa shi wanda ya haɗu da laka da ma'adanai daban-daban waɗanda suka samo asali fiye da shekaru miliyan 300 da suka gabata. A zahiri, har yanzu yana yiwuwa a ga furcin da tsoffin rafuka suka bari suna yankar dutsen a gindin dutsen, wanda yake daidai inda mafi tsufa dutse yake.

Duwatsu suna cikin zuciyar hanyar yawon bude ido da aka fi sani da Wild Atlantic Way, hanyar da ta kai kilomita 2500 wacce za a iya yi da kafa, ta mota ko ta keke. Hakanan suna kusa da Filin jirgin sama na Shannon kuma suna kusa da biranen Galway da Limerick.

Hanyar hukuma ko Gwanin Moher Walk Yana tafiyar kilomita 18 daga Shugaban Haga zuwa Doolin kuma ya haɗa da ziyarar Cibiyar Baƙi da kuma shahararren Hasumiyar O'Brien wanda ke da matukar kyau. Hakanan, akwai hanyoyi guda biyu kusa da cibiyar baƙon, jami'in da ya fi aminci kuma ɗayan ba shi da aminci saboda yana kusa da gefen.

Yadda ake zuwa Dutsen Moher

Kuna iya amfani da bas din jama'a, keke, ƙafa da mota. A nan tafiya tana da ma'ana saboda kamar labarin Ithaca ne, tafiya tafi zance nesa ba kusa ba. Idan kayi amfani da motar zaka iya yin hayar ɗaya a ko'ina cikin ƙasar ko a cikin biranen kusa da Galway ko Limerick.

Akwai filin ajiye motoci kusa da nan, a gaban cibiyar baƙi kuma zaka iya siyan tikitin shiga a can. Tare da tikitin, an haɗa filin ajiye motoci mara iyaka.

Idan kuna da gidan mota, yana da kyau ku tuntuɓi gidan yanar gizon hukuma na dutsen saboda dole ne ku sami sarari. Hakanan zaku iya zuwa ta taksi daga garuruwan da muka ambata a baya. Kuma hakika ta bas mai yawon bude ido mai nisa, musamman tsakanin watan Afrilu da Satumba.

Daga Limerick, Ennis, Cork, Galway ko Dublin zaka iya yin hayar rangadin kwana ta bas kuma daga Dublin yawon shakatawa yana kwana ɗaya. Kullum suna tashi da 7 na safe kuma suna dawowa da ƙarfe 7 na yamma.

Hakanan zaka iya isa can ta jirgin ƙasa. .Auki jirgin ƙasa a Dublin zuwa Ennis ta hanyar Limerick kuma daga can kayi amfani da bas. Duk biranen Irish suna haɗuwa da jirgin ƙasa saboda haka yana da sauƙi. Idan ka yanke shawarar tafiya a kan hanya, dole ne ka fara zuwa Doolin tun da hanyar da ke biye da gabar dutsen ta fara daga nan.

Daga Doolin zuwa dutsen akwai kilomita 8 kuma idan kana so ka koma da baya zuwa kan Shugaban Hag kilomita 12 ne.

Akwai su da yawa hanyoyin hawan keke Suna gudu tare da dutsen da bakin tekun Clare gaba ɗaya. Lonely Planet ta ce County Clare na ɗaya daga cikin wurare goma mafi kyau a duniya don hawa keke don haka ... Gaskiyar ita ce, ta hanyar keke za ku iya jin daɗin rairayin bakin teku na zinare na Atlantic, ku tafi daga gari zuwa gari kuma daga mashaya zuwa mashaya kuma akasin haka. Kuna iya samun taswirar hanyoyin cikin cibiyar baƙon kuma ana iya yin hayar kekuna a biranen da ke kusa, misali Doolin.

Idan kuka yi amfani da bas ɗin jama'a za ku iya kama bas ɗin kai tsaye a Galway ko Dublin. Bas din sune Motar Eireann suna gudu sau biyar a rana a lokacin bazara tsakanin Ennis da Galway da sauran shekara uku a rana.

Ziyarci Dutsen Moher

Duwatsu buɗe duk shekara ban da Disamba 24, 25 da 26. A watan Janairu da Fabrairu suna buɗewa daga 9 na safe zuwa 5 na yamma, Maris da Afrilu yana daga 8 na safe zuwa 7 na yamma kuma tsakanin Mayu da Agusta tsakanin 8 na safe zuwa 9 na yamma. An buɗe Satumba da Oktoba daga 8 na safe zuwa 7 na yamma da Nuwamba da Disamba daga 9 na safe zuwa 5 na yamma.

Idan kuna sha'awar ziyartar baje kolin kayan na musamman a kan tsaunukan da ke tsakiyar baƙon to yi ƙoƙarin tafiya kimanin mintuna 20 kafin rufewa. Ofayan ɗayan wurare na musamman akan tsaunuka a tsohon gini wanda aka sani da Hasumiyar O'Brien Kodayake yana buɗe kowace rana, yana da awanni daban-daban dangane da lokacin shekara. Akwai gidan gahawa, wurin karawa juna sani da kantin sayar da kayan tarihi.

Da fatan za a lura cewa yanayin yana matukar shafar ziyarar dutsen don haka yi kokarin samun tsari mai sassauci. Babban lokaci shine Yuli da Agusta amma kuma zaka sami mutane da yawa daga Afrilu da Satumba. Mafi munin lokacin tafiya idan kuna son nutsuwa shine tsakanin 11 na safe zuwa 4 na yamma. Y idan zaka iya kaucewa karshen mako mafi kyau.

Game da iklima akwai launuka iri-iri waɗanda suka haɗa da rawaya, lemu da ja don rarraba yanayinta: a cikin ja, a bayyane, cibiyar ta rufe kuma mutane suna ficewa idan akwai mutane a kusa. Kuna iya bincika wannan koyaushe akan gidan yanar gizon hukuma.

Sayi tikiti don tsaunin Moher

Don kiyaye lokaci koyaushe zaka iya yin hakan saya a kan layi. Tikitin ya haɗa da kayan aikin waje da na cikin gida, ƙofar cibiyar baƙi da baje kolinta da filin ajiye motoci.

Online zaka iya yin ajiyar tikiti har guda tara. Farashin kowane baligi shine euro 6 kuma yara har zuwa shekaru 16 suna da kyauta. Dalibai da sama da 65s suna biyan yuro 4. Gaskiyar ita ce yin ajiyar wuri da siyan layi shine mafi kyau, to kawai ku more. Idan yanayi yana da kyau zaku sami ra'ayoyi masu ban sha'awa game da Tsibirin Aran a cikin Galway Bay da tsaunukan wannan karamar hukumar.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*