Tsibirai uku masu ban mamaki sun bazu a cikin Turai

 

A wani lokaci dukkanmu munyi mafarkin tafiya zuwa wani wuri mai ban mamaki da rikitarwa wanda zai iya sa mu kai kanmu zuwa wata duniya nesa da al'amuranmu. Gari tsakanin tsaunuka, wani bakin ruwa na aljanna, wani tsibiri mai ban mamaki ... Tsibiran suna da waccan kyakkyawa ta musamman wacce ke basu gaskiyar kasancewar yankuna ne da ke kewaye da ruwa inda ɗan adam bai bar alamar sa ba, musamman idan tsibiri ne. babba

Anan mun kawo muku wasu tsibirai masu ban mamaki guda uku wadanda layu zasu birge ku saboda dalilai daban-daban kuma kuna so kuyi amfani da kwanakin farkon hutunku dole ne ku san su.

Tenerife

Yankin Benijo

Spain ƙasa ce ta bambance-bambance wanda ke ba baƙi wurare da yawa don ziyarta. Yankin kore da damina ba shi da alaƙa da kudu mai zafi da ƙeƙasasshe. A tsakiyar Tekun Atlantika da kuma gaban gabar Afirka akwai Tenerife, wani tsibiri wanda saboda halayen dutsen da yake fitarwa, latitude da ke kusa da Equator da kuma wucewar iskar kasuwanci ta cikin sa, yana sanya ta da yanayi na musamman don kasancewar shimfidar wuraren da ba za'a sake bayyanawa ba, wanda shine abin birgewa matakin farko na masu yawon bude ido.

Kasancewar ta daga yankin Iberian ya haifar da tsiro mai tsiro da nau'ikan dabbobi da yanayi mai sauƙin kai kuma ba tare da canje-canje kwatsam ba wanda hakan ya haifar da yiwa Tsibirin Canary baftisma a matsayin tsibirai na bazara na har abada.

Wadannan halaye sun sanya Tenerife ya zama cibiyar kula da masoyan yanayi. A zahiri, rabin fadada tsibirin an tsara shi ne don kiyaye yanayi kamar yadda yake da filin shakatawa na ƙasa, na ɗabi'a ɗaya, na ƙauyuka biyu, da dama na musamman da wadatattun wurare, da keɓaɓɓun shimfidar wurare, abubuwan tarihi da wuraren sha'awar kimiyya. Ta wannan hanyar, ana iya tabbatar da cewa yanayin yanayi na yanayin Tenerife ba a ƙarƙashin aikin ɗan adam ba. Wasu daga cikin waɗannan wuraren da suka cancanci ziyarta sune Teide National Park, Corona Forestal Natural Park, da Barranco de Fasnia y Güímar Kayan Tarihin Halitta ko El Pijaral Reserve, da sauransu.

Tenerife tsibiri ne cikakke don aikin motsa jiki da yawon shakatawa na wasanni kamar hawan dawakai, ruwa, kamun kifi, farauta, hawan igiyar ruwa, hawan iska, da dai sauransu.

Kluntarna

Hoto | Mai ba da shawara

A cikin tsibirin Lulea, Sweden, akwai tsibirin tsibiri mai ban mamaki na Kluntarna. Areaananan yanki na 1,3 km2, wanda yawon shakatawa yafi na gida. A nan baƙi za su iya ganin ƙananan gine-ginen dutse da aka fara daga ƙarni na XNUMX waɗanda suke kama da labyrinth kuma masana kimiyya suna danganta su ga mafarautan ƙasar da masunta don neman sa'a a aikinsu. Dukkansu kusan siffa ɗaya suke kuma ana tunanin wannan al'adar ta samo asali a cikin Scandinavia. Yayin da aka sake mamaye sabbin yankuna, al'adar ta faɗaɗa zuwa abin da yanzu ake kira Sweden Lapland.

A cikin Kluntarna zaku iya yin hanyoyi don sanin tsibirin gaba ɗaya mafi kyau: shimfidar wurare (raƙuman ruwa, dogayen ciyawa, duwatsu masu aman wuta) da gine-gine kamar hasumiyar kallo ko ƙananan gidajen da suka cika tsibirin, waɗanda abubuwan ban mamaki ne.

Mai hankali Mikail

Hoto | Tsibirin Skellig Valerie O'Sullivan

Zama Luka Skywalker a cikin 'The Force awakens', Skelling Michael na daga cikin gundumar Irish ta Kerry kuma tana kusa da kilomita 12 daga garin Portmagee kuma ana iya zuwa ta jirgin ruwa daga wannan karamar hukumar, daga Valentia ko daga Ballinskelligs.

Wannan tsibiri mai ban al'ajabi da tudu yana da mahimmancin tarihi da addini, yana da mahimmanci tunda tun shekara ta 1400 BC akwai alamun tarihi game da shi kuma har ma an sanya shi a cikin tatsuniyoyin Ireland.

Baya ga mafakar sanannen Jedi, Skelling Michael yana ba mu damar duba rayuwar ƙungiyar sufaye waɗanda suka ƙaura nan. Ofauyukan waɗannan sufaye, wasu bukkoki masu siffar kudan zuma, waɗanda ke saman tsibirin, ana tsammanin sun fara ne tun daga ƙarni na XNUMX kuma sun gangara zuwa teku don su tara kifi da sauran abinci.

Ganin irin halin da yake ciki, Skellig Michael ya fada cikin hare-haren Viking kuma daga karshe sufaye sun koma Ballinskelligs.

A yau, waɗannan ɗakunan suna tsayawa gwajin lokaci kuma baƙi na iya isa gare su ta hanyar hawa 600. Daga saman, kimanin mita 218 daga Tekun Atlantika, suna da ra'ayoyi masu ban sha'awa da ƙwarewa ta musamman.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*