Tsibirin Saona, wanda ba a san Jamhuriyar Dominica ba

Hoto | Pixabay

Ana zaune a kudu maso gabashin Jamhuriyar Dominica, Isla Saona na ɗaya daga cikin manyan tsibiranta kuma ɗayan kyawawan wurare a ƙasar. Tana cikin lardin La Romana kuma tana daga cikin Parque Nacional del Este wanda ya fadada sama da murabba'in kilomita 110. Kasancewa cikin wani gandun shakatawa na kasa, yana kiyaye halaye na aljanna mai zafi: shuke-shuke masu ban sha'awa da ban sha'awa, dabbobi iri-iri iri daban-daban, kilomita kilomita na rairayin bakin rairayin farin yashi budurwa da ruwa mai tsafta.

Ba abin mamaki bane, sabili da haka, yana ɗaya daga cikin shahararrun wurare don ziyartar waɗanda ke hutu a Jamhuriyar Dominica.

Gaba, zamu kara koyo game da wannan kyakkyawan tsibirin Dominican da abin da za a yi a can yayin yawon shakatawa zuwa Isla Saona. 

Yadda ake zuwa Isla Saona?

Balaguro zuwa Isla Saona ɗayan ayyukan sayarwa ne mafi kyau na rukunin otel a Jamhuriyar Dominica. Ganin matsayinta na wurin shakatawa na halitta, wannan wurin an kiyaye shi bisa hukuma kuma sabili da haka bashi da gine-gine a gefen bakin tekun sa, wanda zai baka damar jin daɗin yanayin da ba'a ɓata shi ba kuma ya ɗauki hotuna masu ban mamaki.

Don tafiya zuwa yawon shakatawa zuwa Isla Saona, dole ne ku je Bayahibe, garin da catamaran da jiragen ruwa suka tashi zuwa tsibirin. Koyaya, kowane wurin shakatawa a Playa Bávaro ko Punta Cana yana ba da wannan yawon shakatawa kuma, kodayake ana iya shirya shi daga Santo Domingo kai tsaye. Tafiya tana ɗaukar kimanin awanni uku daga La Romana.

Hoto | Pixabay

Me za a yi a Isla Saona?

Babban abin jan hankalin masu yawon bude ido na tsibirin su ne shimfidar sa da yanayinta, kamar su babban wurin shakatawar yanayi a duniya wanda ke tsakiyar teku tsawon mita 400 daga bakin teku. Kyakkyawan wuri don nutsewa da wanka yayin da zurfin ya kai mita ɗaya.

Har ila yau, ya fito waje don murjani na murjani da rairayin bakin teku marasa iyaka, wanda ke da kyakkyawan yashi mai yalwa da kyakkyawan ruwa mai haske wanda ke nuna launuka daban-daban na shuɗi haɗe da sararin samaniya da hasken Caribbean. A cikin waɗannan ruwan zamu iya samun nau'ikan halittun ruwa kamar kunkuru, kifaye masu kifi da kifin mai kamun kifi.

Sauran nau'ikan da za'a iya gani akan Isla Saona sune tsuntsaye a cikin nau'uka da yawa: guluka, zakara, aku, kunkuru, kankarar ruwa, vaguazas da tattabaru daji.

A gefe guda, Isla Saona tana da duwatsu kuma tana da ramuka da ramuka da yawa a yankin arewa maso yamma, kasancewar yanki mai ban sha'awa sosai saboda yawan kayayyakin tarihi na 'yan asalin ƙasar da aka samo a can. Yankin gabar yana da ƙananan gefuna masu duwatsu kuma a nan ne kawai kusurwar tsibirin da ke da ƙarami a sama a saman teku, wanda ake kira Punta Roca.

Inda zan ci a Isla Saona?

Kusan mazauna 1.200 ne ke zaune a tsibirin Saona, musamman a garin Mano Juan da kuma ƙauyukan Catuano. Waɗannan gidajen bukkoki da aka gina da dabino da shuke-shuke, tunda ba a ba da izinin gina wurin ba kuma manyan ayyukansu su ne yawon shakatawa da kamun kifi.

A matsayin gidan abinci, a Isla Saona akwai wani gida wanda ke hidimar dakin cin abinci don hidimtawa masu yawon bude ido da ke yawon shakatawa kuma a inda ake ba da abincin rana wanda ya ƙunshi abinci na shinkafar kwakwa da sabo kifi.

Hoto | Pixabay

Sauran wuraren sha'awa a Jamhuriyar Dominica

Punta Cana

Punta Cana shine ɗayan mafi kyawun ƙasashe na Caribbean dangane da ƙimar inganci / ƙimar da aka bayar ta kyawawan wuraren shakatawa a cikin tsari mai kyau. Na tsawon sati ɗaya ko biyu, yawon buɗe ido suna jin daɗin wasu kyawawan rairayin bakin teku masu a cikin Tekun Caribbean tsakanin ayyukan waje da kuma hadaddiyar giyar.

Yankin Pedernales

A tsibirin Pedernales zaka ga wasu kyawawan abubuwan jan hankali don ganin yayin hutu a Jamhuriyar Dominica. Misalai masu kyau game da wannan sune Jaragua National Park, bakin tekun Bahía de las Águilas, gandun dajin Cachoté, gandun ruwa na Oviedo da Saliyo na Bahoruco, wanda ya dace da kallon tsuntsaye.

Pico Duarte

Daga cikin abubuwan da za a yi a Jamhuriyar Dominica kuna da damar hawa zuwa mafi girman ƙwanƙolin a Antilles: Pico Duarte, mafi kyawun ra'ayi a ƙasar tare da mita 3.087 sama da matakin teku. 

Taurari ne na Cordillera Central, babban jerin tsaunuka na Jamhuriyar Dominica mai nisan kilomita 250, kodayake yana kewaye da wasu tsaunuka masu girma irin su Pico del Barranco, Pelona Grande, Pico del Yaque da Pelona Chica.

Masu son yawon shakatawa za su samu a hawan Pico Duarte ɗayan mafi kyawun abubuwan da za su iya samu a ƙasar Caribbean. Wannan hanyar tana ɗaukar kwanaki uku ta cikin filayen noma kuma yayin tafiya kuna kwana cikin mafaka har sai kun isa saman.


Sharhi, bar naka

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Cristina m

    Saona ba sananne bane. Akwai miliyoyin tayi don zuwa, kamar yadda aka bayyana a cikin rubutun. An tunanin ɗan ƙaramin labari, don Allah. ?