Wurare na musamman don mamakin a Costa Rica

San Jose Costa Rica

Sananne ne cewa Costa Rica aljanna ce ta muhalli. An ce lokacin da Christopher Columbus ya sauka a Tsibirin Uvita a shekara ta 1502, kilomita uku kawai daga Puerto Limón, ya yi mamakin bishiyar gandun daji ta Costa Rican kuma wataƙila don wannan dalilin ne ya yi wa wannan ƙasar baftisma da wannan sunan.

Arziƙin ƙasa na Costa Rica na ɗaya daga cikin abubuwan jan hankali ga masoyan ecotourism. Wanke da dumi da tsaftataccen ruwan Tekun Caribbean zuwa gabas da Tekun Pacific zuwa yamma, ƙasar cike take da kyawawan wurare don jin daɗin yanayi a cikin tsarkakakkiyar siga. Ga wasu daga cikin abubuwan da muke so.

Tortuguero Costa Rica

Tortuguero National Park

Tortuguero ɗayan ɗayan wuraren shakatawa ne na ƙasar Costa Rica. Hakanan ana yi masa laƙabi da 'ƙaramin Amazon' wannan ajiyar ita ce babbar maƙalar koren kunkuru. Gurbin kunkuru a bakin rairayin bakin teku shine babban dalilin da yasa mutane da yawa ke ziyartar Tortuguero. Koyaya, sauran dabbobi da yawa suma suna zaune a wannan wurin shakatawar na ƙasa, kamar su birai mayuka, frogs da kore iguanas ko kada.

Kowace safiya yana yiwuwa a gan su tare da gilashin hangen nesa a cikin jirgin ruwa wanda ya shiga magudanar wurin shakatawa da mangroves. Bugu da kari, tsakanin watan Yuli zuwa Oktoba akwai rangadin dare wanda zai ba ku damar ganin yadda kunkuru ke fitowa daga cikin teku tare da tono wani gida a bakin rairayin don kwan kwan su. a cikin ɗayan remainingan sauran wuraren tsarkakewar kunkuru a duniya.

Amma Tortuguero ba kawai ciyayi bane. Kasancewa a cikin Caribbean, ita ce ɗayan manyan yankuna na al'adun Afro-Caribbean a ƙasar. Yawancin yawancin jama'arta suna da asalin Jamaica kuma suna kula da al'adun ta, wanda ya sa Tortuguero wuri ne mai ban sha'awa don sanin game da al'adu da hangen nesa.

kogin-celeste

Kogin Celeste

'Yan sa'o'i hudu daga San José a cikin Tenorio Volcano National Park, shine Rio Celeste, abin mamakin ban mamaki na bakwai na Costa Rica. Tafiya zuwa wannan wuri haɗuwa ne da kasada da kuma tunani na ɗabi'a, wanda shine dalilin da ya sa ɗayan ɗayan wurare ne masu birgewa kuma dole ne a gani.

A cikin tafiya zuwa Rio Celeste, Teñidero ya yi fice, inda ruwan da ke bayyane ke da launin shuɗi mai launin shuɗi. Bugu da ari a kan hanyar shine Rio Celeste waterfall, wanda ruwansa ya ƙare a cikin tabkin da aka ba da izinin wanka. Anan zaku iya ɗan ɗan lokaci a cikin yanayi mai daɗi, sauraron sautunan kogi da gandun dajin kansa yayin lura da kyakkyawan yanayin shimfidar ƙasa.

Costa Rica Arenal Volcano

Arenal da Irazú Volcano

A zaman wani ɓangare na Ringungiyar Wuta ta Pacific, dutsen tsaunin Costa Rica suna daga cikin abubuwan ban mamaki a duniya. Duk da cewa ba ƙasa ce mai faɗi ba, yawan aman wuta a Costa Rica ya kai 112. Wasu daga cikinsu wuraren shakatawa ne na ƙasa waɗanda ke kare mahalli masu ban sha'awa.

Ofayan waɗannan shine dutsen Arenal, wanda aka ɗauka a cikin duwatsu 10 masu aiki a duniya ƙwararrun masana kimiyya duk da cewa babu wanda zai ce haka idan aka yi la'akari da ra'ayoyin salama da kuma bargon da ke kewaye da shi. El Arenal yana da shimfidar wurare daban-daban guda biyu: ɗayan yana cike da ciyayi ɗayan kuma cike yake da lawa da yashi sakamakon yawan fashewar abubuwa.

Babban fashewa ta karshe da dutsen Arenal ya yi a shekarar 1968 kuma maɓuɓɓugan ruwanta yanzu suna ɗaya daga cikin manyan abubuwan jan hankali a yankin, tare da kyawawan shimfidar wurare da ayyukan ƙawancensa.

Wani shahararren dutsen tsauni a Costa Ruca shine Irazú, mafi girma a cikin ƙasar kuma yana da tarihin fashewar abubuwa. Tana cikin filin shakatawa na Volzano na Irazú Volcano kuma albarkatun ƙasa na yankin da aka kiyaye sun bambanta, daga cikinsu akwai Playa Hermosa, da Principal da Diego de la Haya craters, da kuma tsarin Sapper, mafi girman wurin taro da kuma daga wanda zaku iya lura da Caribbean da Pacific na Costa Rica

Surf Costa Rica

Costa Rica, babban wurin zuwa yawon shakatawa

Tare da mil mil na rairayin bakin rairayin rairayin bakin teku masu da raƙuman ruwa masu yawa, Costa Rica ta zama ɗayan wuraren da aka fi so don masu tsere don yin wannan wasan. Bayan haka, ana ɗaukar ƙasar ta uku mafi mashahuri wurin zuwa hawan igiyar ruwa bayan Hawaii da Indonesia don kyawawan rairayin bakin teku da raƙuman ruwa.

Costa Rica na ɗaya daga cikin countriesan ƙasashe waɗanda manyan tekuna biyu ke awanni shida kawai tsakanin su. Wannan ya ba da damar yin hawan igiyar ruwa a Tekun Fasifik lokacin fitowar rana kuma ya ƙare ranar da za ta taɓar da igiyar ruwa a faɗuwar rana. Gaskiya mai gaskiya?

Kari kan haka, mutane da yawa suna ziyartar kasar don kawai su fuskanci takamaiman raƙuman ruwa kamar wanda ake kira Salsa Brava, ɗayan mafi girma a Costa Rica.

Lokacin damina shine lokacin bazara da watanni masu zuwa, saboda haka mafi kyawun lokacin tafiya zuwa Costa Rica da yin aikin hawan igiyar ruwa shine lokacin da yanayi ya fi tsananta kuma akwai damar samun raƙuman ruwa mai kyau, da kuma rairayin bakin teku tare da mutane ƙalilan. Montezuma, Pavones da Jaco suna daga cikin kyawawan rairayin bakin teku masu Costa Rican don hawan igiyar ruwa.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*