Kyawawan wurare don ziyarta a Faransa

carcassonne

Faransa ta ɓoye wurare masu ban sha'awa da yawa cewa za mu so mu ga ko muna da lokacin tafiya daga wani wuri zuwa wancan. Ba tare da wata shakka ba, a cikin Faransa zaku iya ziyartar mafi yawan biranen soyayya a duniya, amma kuma ku koma baya a cikin wasu garuruwan na da ko mamakin shimfidar wurare waɗanda ke jiran mu.

Wannan shine dalilin da ya sa a yau za mu yi ɗan tattarowa wurare masu kyau don ziyarta a Faransa. Tun daga garuruwan da ke bakin teku zuwa hanyoyin kagara da kuma garuruwan da kowa ke son gani. Selectionaramin zaɓi ne, amma ya ƙunshi wasu mahimman bayanai a Faransa.

carcassonne

carcassonne

Carcassonne yana kudu da Faransa kuma ya shahara da ita na da kagara, wanda aka sake dawowa a ƙarni na XNUMX don nuna yadda ya kamata ya kasance ƙarni da suka gabata. Ita ce ɗayan mafi kyawun katanga na daɗaɗɗa a duk Turai kuma wannan shine dalilin da ya sa ɗayan ɗayan wuraren da aka ziyarta a Faransa. Tuni daga nesa zaku iya jin daɗin kyan ganuwar da gine-ginen zamani gabaɗaya, kuma da zuwa za mu sami damar shiga ciki don gano dukkanin sasanninta, kamar muna komawa baya cikin lokaci.

A cikin wannan kagara na zamanin da zaka iya yin abubuwa da yawa. Ofaya daga cikinsu shi ne ya bi ta bangon kuma ya ga ƙofar shiga. To zamu iya je zuwa Castasar Countidaya, inda zaku iya ganin cikinsa, tare da ɗakuna da frescoes, don tunanin rayuwar masarauta a tsakiyar zamanai. Basilica na Saint Nazaire zai ba mu mamaki da kyawawan tagogin gilashi masu launuka masu ban sha'awa, kuma tare da cakuda salon Romanesque da Gothic. Babban katanga ba shi da girma, saboda haka za mu iya ziyartarsa ​​wata rana kuma mu dau lokaci mu ga sauran garin, wanda ake kira Bastida de San Luis. A ciki zaku iya ganin Canal du Midi ko Cathedral na Saint Michel.

Hanyar ƙauyukan Loire

Kwarin Loire

Hanyar Castles of Loire wani ɗayan waɗancan abubuwan ne da kowa ke son gani a Faransa. Wannan yanki ya kasance yana gwagwarmaya sosai tsawon ƙarni, amma akwai lokacin da aka yi gine-gine da manufar da za ta fi karkata ga hutu, kamar gidaje don sarauta. Saboda gasar don ƙirƙirar manyan gidaje da gidajen sarauta, yanzu muna da hanya wacce ke da ban mamaki. Akwai birni da yawa a cikin Kogin Loire, don haka kafin shiga da hauka tare da duk waɗannan kyawawan gine-ginen, yana da kyau a yi jerin abubuwan mahimmanci waɗanda kuke son gani. Castle Amboise, Cheverny Castle ko Chamboise Castle suna daga cikin mahimman abubuwa yayin jin daɗin wannan kwarin da ke cike da fadoji.

Paris

Paris

Ba za ku iya zuwa Faransa ba tare da shiga cikin birni na ƙauna ba, birni inda akwai abubuwa da yawa da za a gani. Da Eiffel Tower, Champs Elysees, Gidan Tarihi na Louvre, Cathedral na Notre Dame, Mai Tsarkin Zuciya ko Arc de Triomphe wasu daga ziyarar ne ya kamata mu yi. Don ganin ɗan ƙaramin wannan birni cikin kwanciyar hankali, 'yan kwanaki sun zama dole, tunda za ku hau Hasumiyar Eiffel kuma ku ji daɗin ziyara a cikin Notre Dame, da kuma jirgin ruwa a Seine.

Normandy

Mont Saint Michel

Normandy wani yanki ne na Faransa wanda zai iya ba mu mamaki da kyawunsa, musamman ta Mont Saint Michel, wani ɗan ƙaramin wuri da ke cikin wani bakin ruwa inda ruwa mafi girma a Turai ke faruwa. Saitin yana da ban mamaki, kuma ziyartar tsakiyar Mont Saint Michel yana dawo da mu lokaci zuwa wani wuri na da. Amma a cikin Normandy akwai abubuwa da yawa, kamar ziyarce-ziyarcen shahararrun rairayin bakin teku masu sauka, kamar su Omaha Beach, da kuma tsaunukan Etretat masu ban mamaki, tare da siffofinsu waɗanda ƙirar iska da tekun suka zana. Hakanan yana da mahimmanci gano ƙananan ƙauyuka masu jin daɗi irin su Honfleur da St. Malo.

Colmar

Colmar

Colmar wani kyakkyawan birni ne na Faransa wanda yayi fice domin fitowarta, wanda yake a yankin Alsace. Yana da gine-gine na salon gothic na jamus Saboda matsayinta na dabaru, wurin da aka yi gwagwarmaya sosai tsawon shekaru. Lokacin da muka isa wurin, kyawawan ɗakunanmu za su buge mu da ado da tsari irin na katako kuma da launuka daban-daban. Tabbas ya zama kamar almara, kuma wannan shine dalilin da ya sa ya cancanci ziyarta ba tare da hanzari ba. Dole ne ku ga Little Venice, yanki na gidaje da ke gudana tare da Kogin ƙaddamarwa. Lokaci na musamman don ziyartar Colmar shine a lokacin Kirsimeti, lokacin da duk garin yayi ado don bikin kuma an haɗa kyawawan haske.

Rouen

Rouen

Rouen birni ne na gidan kayan gargajiya, ɗayan waɗannan wuraren da zamu iya yin al'adu. Akwai abubuwa da yawa a gani a ciki, daga Katidral na Notre Dame tare da Gothic façade zuwa Babban Clock ko Cocin Santa Juana de Arco. Zamu iya jin daɗin Tarihin Joan of Arc don sanin tarihinta ko ziyarci wasu gidajen tarihi, kamar Tarihin Halitta ko Ceramics.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*