Gidajen shakatawa na duniya

Yankuna nacionales

da Wuraren shakatawa na ƙasa an kiyaye su sararin samaniya wadanda ke da mahimmanci na musamman saboda tsarin halittun su. Akwai da yawa warwatse ko'ina cikin duniya, yayin da muke ƙara fahimtar babban mahimmancin kula da muhallinmu da wuraren da muke da su. Abin da ya sa za mu ga wasu mahimman wuraren shakatawa na Duniya a duniya.

Zamuyi magana akan da yawa daga wadannan wuraren shakatawa, wasu daga cikinsu shahararrun gaske ne. Da ziyartar waɗannan wurare na iya zama babban ƙwarewa, kodayake a cikin lamura da yawa wurare ne da ake iyakance ziyarce-ziyarce da wuraren da za'a iya isa gare su. Koyaya, kyawunta babu makawa.

Gandun dajin Iguazú na Ajantina da Brazil

Ruwan ruwa na Iguazu

An kirkiro wannan wurin shakatawar ne a shekarar 1934 don kiyaye yanayin hakan ya kewaye shahararren Iguazu Falls. Waɗannan faɗuwar ruwa an zaɓi su ɗaya daga cikin abubuwan al'ajabi na Bakwai na Duniya a cikin 2011. An rarraba wannan wuri zuwa wurin shakatawa na ƙasa da ajiyar ƙasa, na ƙarshe shine ɓangaren sabis. Ruwa shine babban abin jan hankali, har zuwa rafin ruwa 275 har zuwa tsawan mita 80. Zai yiwu a ji daɗin raƙuman hawa kusa da faduwa da kuma wasu hanyoyin da ke kusa.

Uluru-Kata-Tjuta National Park a Australia

Uluru a Ostiraliya

UNESCO ta sanya wannan wurin sunan Gidan Tarihi na Duniya kuma ya zama ɗayan sanannun shimfidar wurare na Australiya a duniya. Wannan wurin shakatawa yana cikin yankin Arewacin Ostiraliya, wanda aka kirkira a 1958 tare da yanki na murabba'in kilomita 1326. A cikin wurin shakatawa akwai sanannen dutsen Uluru, wani tsohon wuri mai nisa wanda yan asalin birni suka girmama shekaru aru aru da suka gabata. A wannan yankin zaku iya jin daɗin tafiya ta hanyar ingantaccen ɗan asali wanda ya san al'adu da labaran wannan babban dutsen. Sauran abubuwan da za a yi shi ne hawa bilan ko babur a yankin.

Grand Canyon National Park a Amurka

Grand Canyon National Park

Wannan wurin shakatawar a Amurka shima tsoho ne kuma yana cikin jihar Arizona. A cikin wurin shakatawa akwai abin da ake kira Grand Canyon, wanda shine ƙwarin Kogin Colorado. A cikin 1979 UNESCO ta ayyana wurin shakatawa a matsayin Tarihin Duniya. Matsakaicin zurfin zurfin Canyon ya kai mita 1.300. Kodayake ɗayan ɗayan sanannun canyon ne a duniya, gaskiyar ita ce ba ta ɗaya daga cikin zurfin ƙasa ba, tunda Hells Canyon da ke Idaho ta buge ta.

Filin shakatawa na Plitvice Lakes a Kuroshiya

Plitvice Lakes

A cikin Kuroshiya akwai sararin samaniya wanda kowa ke ƙaunarsa, da Plitvice Lakes dake cikin yankin Lika. Babban filin shakatawa ne mai girman kadada dubu talatin kuma yankin da za a iya ziyarta ya kai kimanin murabba'in kilomita 8. A cikin wannan sararin samaniya zaku iya jin daɗin tsarin tafkuna waɗanda ke ba da mamaki game da kyawawan tsaftataccen ruwa mai haske. Zai yuwu kuyi yawo tare da hanyoyin da ke kallon tabkuna ko kuma jin daɗin tafiya cikin ƙaramin jirgin ruwa ta waɗancan layukan. Akwai hanyoyi bakwai na yawon bude ido don ganin tsarin tafkin.

Yellowstone National Park a Amurka

Yellowstone

Wannan shi ne mafi dadewar shakatawa na kasa a duniya, wanda ke cikin Amurka. Ya kasance gano a cikin karni na XNUMX ta hanyar ziyarar Lewis da Clark. Ya zama wurin shakatawa na kasa a cikin 1872. Ana samun galibi a cikin jihar Wyoming, amma wasu yankuna suna cikin jihohin Idaho da Montana. Wannan yana cikin babban dutsen mai fitad da wuta a cikin ƙasar, wanda har yanzu yake aiki amma bai ɓarke ​​ba tsawon dubunnan shekaru. Babban filin shakatawa ne tare da tabkuna, rafuka, tsaunuka masu kyau da dabbobi masu kyau. Akwai daruruwan nau'ikan a saman, kamar su shahararren grizzly bear, bison, Wolves ko elk. A cikin wurin shakatawa zaku iya yin abubuwa da yawa kamar zango, hawa dutse ko tafiye-tafiye na jirgin ruwa.

Filin shakatawa na Fiorland a New Zealand

Fiorland a cikin New Zealand

Wannan wurin shakatawa yana kan tsibirin kudu a New Zealand, a yankin Fiorland. Ita ce mafi girman filin shakatawa na ƙasar, wanda ke da wuraren shakatawa har 14 a saman sa. Wannan wurin shakatawa wani bangare ne na abin da ake kira Te Wahipounamu, wani rukunin wuraren shakatawa na ƙasa waɗanda suke aungiyar Tarihi ta Duniya, wanda a ciki kuma akwai Parkasar Kasa ta Westland ko Mount Aspiring. Gabas wurin shakatawa yana da kyawawan fjords da tsaunukan bakin teku. Kuna iya tafiya akan hanyar Milford kuma akwai jigilar sama da ruwa don jin daɗin wurin shakatawa.

Filin shakatawa na Serengeti a Tanzania

Filin shakatawa na Serengeti

Wannan babban filin shakatawa ne na murabba'in kilomita dubu 13.000 wanda yake a cikin Tanzania. Idan muna so mu ga fitowar Afirka ta al'ada, ba tare da wata shakka ba dole ne mu je wannan wurin shakatawa na kasa, saboda shi sananne ne don ƙaurawar namun daji shekara-shekara. A wannan wurin shakatawar zaka ga dabbobi da yawa, kamar su karkanda, dawa, da kuraye, da zakuna, da damisa, da giwaye ko dawa. Kafin masu binciken Turai su zo, Masai ya riga ya mamaye waɗannan manyan filayen Afirka. Ofaya daga cikin abubuwan ban sha'awa da za'a yi shine safari don jin daɗin wannan fauna daga nesa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*