Rana da yawon shakatawa na bakin teku a Colombia

Wadanda basu taba takawa ba Colombia, Suna iya sani game da ita kawai fiye da abin da sanannen sanannen jerin Netflix yake nunawa, Narcos. Koyaya, Colombia sun fi wannan yawa. Kolombiya babbar matattara ce, musamman ga waɗanda suke son jin daɗin rana da rairayin bakin teku, 'yan kwanaki na yankewa, kuma galibi, sun huta.

Kolombiya, wurin hutawa da shakatawa

A cikin Colombia, kilomita na fari, rawaya da / ko rairayin bakin rairayin rairayin bakin teku, ya danganta da wacce za mu je. Ya dogara sama da duk kan wanda muka zaba don lokacin sa wanda a cikinsa yafi zama kaɗaici da nutsuwa. Sabili da haka, babban tufafi a cikin akwatinmu lokacin da muka je Colombia, zai zama rigar ninkaya da / ko bikini. Mafi kyau tukuna: ɗauki da yawa daga cikinsu saboda zai zama suturar da kuka fi amfani da ita.

Kuna da jerin wadatattun abubuwa idan ya zo neman wuraren tan a Colombia: Santa Marta, tsibirin San Andrés da Providencia, Cartagena da tsibirin Rosario, Capurganá ...

Amma me yasa Colombia shine mafi kyaun makoma don kwanciya gaban rairayin bakin teku da rana? Saboda ya cika waɗannan mahimman sharuɗɗan:

  • Kyakkyawan zafin jiki: Yanayin zafin jiki na Colombia da ruwa a rairayin bakin teku ya dace da masu wanka. Godiya ga yanayin yanayi mai kyau na wurare masu zafi, baku buƙatar rigar ruwa don hana daskarewa.
  • Gidaje masu kyau: Kusan dukkan yankunan bakin ruwa na Kolombiya sun shirya tsaf don saukar da masu yawon buɗe ido a cikin otal-otal da ɗakunan ajiyarta, duk da haka, San Andrés da Santa Marta sune wuraren da ke yankin Kolambiya da ke da mafi kyawun kayayyakin karɓar matafiya.
  • Kyakkyawan haɗin iska: A cikin 'yan shekarun nan, haɗin jirgin sama na ƙasa da ƙasa ya haɓaka da yawa don matafiya su sami cikakken jin daɗin Colombia (ta tsibirai daban-daban).

Menene musamman game da rairayin bakin teku?

A cikin Colombia, abin da ya fi yawa babu shakka bakin teku da tsibirai. A cikin su, aiki ne mai sauƙi don dasa laima, fadowa kan kujerar bene kuma ku manta da matsalolin duniya, aƙalla na fewan kwanaki ko makonni. Dukanmu mun cancanci wannan hutun.

Kuma haka ne, gaskiya ne cewa a cikin Spain muna da adadi mai yawa na rairayin bakin teku da ƙuƙuka don zuwa mu more wannan hutun, amma tsaftataccen ruwa ne na gaɓar tekun sahara, tare da fiye 1.600 kilomita na bakin teku a cikin Caribbean y 2.100 a cikin PacificSuna da rairayin bakin teku masu yawa ban da namu (ba mafi kyau ko mara kyau ba). Babu wani abu ƙari kuma babu ƙasa da ƙasa 300 bakin teku Wadanne ne za mu ji daɗi mu zaɓa ya danganta da ko muna son kasancewa tare da mutane da yawa kuma muna da yanayi na bakin teku ko kuma muna son jin daɗin shirun raƙuman ruwa da kuma ɗan lokacin zamanmu. Wannan zai riga ya zama yanke shawara: Shin kun fi son jin daɗin ƙungiyar Caribbean ta yau da kullun ko kuwa kun fi so ku guje wa hayaniya?

Don ba ku misali na kyawawan halaye, a cikin San Andrés y Providencia tarin tsiburai za mu iya ziyartar akwatin kifaye na halitta. Can za mu iya ganin kifin zinare ko da ba tare da sanya abin rufe fuska ba tare da sanya tabarau na ruwa ko wasu kayan amfani ba ... A can ruwan yana ɗaya daga cikin mafi kyawun lu'ulu'u da tsafta. Abin farin ciki wanda ake morewa kawai timesan lokuta kaɗan a rayuwa.

Kuma a gefe guda, ya danganta da ko muna son jin daɗin bakin teku ɗaya ko wata, rairayin bakin teku na Pacific, sabanin waɗanda ke yankin Caribbean, suna da yashi mai duhu, wanda ke ba su kwalliya ta musamman. Da yawa daga cikinsu zamu iya ganin manyan kunkuru, kamar fatun fata masu nutsuwa suna tafiya cikin rairayinsu. Wani abin da ba za ku gani ba a gabar ruwanmu.

Me kuma za mu iya gani a Colombia?

Amma a can ba duk abin da zai kasance yana ganin rairayin bakin teku da shakatawa ba, akwai abubuwa da yawa da za a gani. Misali, Gidan kayan gargajiya na zamani na Barranquilla, da Coci da Plaza de San Roque, kogin Cartagena, da Gidan Kasa na Chicamocha, Arví Ecotourism Park, da sauransu ...

Shin kun yi kuskure ku ziyarci Colombia? Shin zai kasance a cikin jerin wuraren zuwa wuraren yawon shakatawa a hutu na gaba?

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*