Za mu je Budapest don yuro 40

Birnin Budapest

Samu a tikitin jirgin sama na Euro 40 yana da matukar rikitarwa. Ari, idan ya zo makoma kamar yadda yake Budapest. Babban birnin Hangari na ɗaya daga cikin wuraren da masu yawon buɗe ido ke nema. Wani abu da ba zai ba mu mamaki ba saboda kyawunsa an yi tsokaci sosai.

Don haka yanzu zaku iya yin kwanaki biyu kuna tafiya kan titunan ta da nutsar da kanku cikin duk abin da zata bayar, wanda ba ƙarami bane! Kamar yadda muka fahimta cewa waɗannan nau'ikan tayin ba sa daɗewa, idan farashin yuro 40 fades, har yanzu kuna da wani babban zaɓi, tare da banbanci ɗaya da ƙyar zaku lura. Shin kuna son gano shi?

Babban tayin tashi sama na Euro 40 zuwa Budapest

Mun sami tayin da ba za mu iya tunani da yawa ba. Abu ne da muke yawan yin tsokaci akai idan muka bar muku irin wannan sakon, amma gaskiya ne. Yuro 40 ne, tafiye tafiye. Jirgin ya bar Madrid da sassafe kuma zaku isa babban birnin Hungary Da karfe 10 na safe. Wani abu cikakke saboda yana ba ku lokaci don cin abincin safe da kyau kuma je otal don sauke jakar ku.

Jirgin sama zuwa Budapest

Bayan haka, kun riga kun sami yini ɗaya don yawo wannan babban birni. Kamar yadda muka ambata, idan lissafin Euro 40 ya ɓace, to kuna da wata dama ta hanyar yuro 55, wanda kuma ba shi da kyau. Wani sabon zaɓi wanda zai baka damar a kayan hannu kuma kamar yadda muke gani, shi ma babban farashi ne. Shin, ba ku tunani ba? Idan kana son yin duka ajiyar dayan, kana da komai a shafin eDreams.

Budget hotel a Budapest

Daga Nuwamba 8 zuwa 11 kun riga kun shirya. Kun yanke shawara kuma kunyi jigilar jirgin. Wani abu wanda, ba tare da wata shakka ba, mun sani ya kasance babban zaɓi. Amma idan kuna da jirgin sama, yanzu kuna da masauki. Domin kamar yadda muka sani, kuma yana da kyau koyaushe mu barshi a daure kafin tafiya. Da kyau, mun sami cikakken zaɓi a gare ku.

Otal mai arha a Budapest

An bar mu da wasu gidaje waɗanda suke kusa da cibiyar. Wataƙila akwai ɗan ƙarami fiye da na wasu, amma gaskiyar ita ce daren biyu yana biyan yuro 16. Idan kun bincika, ra'ayoyin suna da kyau, saboda haka ba zamu iya tambayar ku wani abu ba. 'Covin Point Rooms' shine wurin hutunka bayan sunsan gari. Don haka mun biya kuɗi kaɗan don sake cajin batirinmu kuma mu dawo kan turbar yawon buɗe ido. Idan kun zaɓi wannan zaɓi maras tsada, to, zaku iya ɗaukar ta a Hotuna.com.

Abin da za a gani a Budapest cikin kwana biyu

Lokacin da kawai muke da ofan kwanaki ko awanni a tafiyarmu, dole ne muyi mafi yawancin su. Don haka, za mu mai da hankali kan dukkan waɗancan kusurwa waɗanda suke da mahimmanci.

Buda Castle

A yankin yammacin Budapest mun sami Buda. Kuna da motocin safa da na fun don isa wurin. Kodayake ya kamata ku sani cewa idan tafiya ce mai tsada, kamar yadda muke gani, ya fi dacewa a hau bas, tunda na biyu ya fi tsada. A can dole ne mu ga Buda Castle, tun daga can zai bar mu da ra'ayoyi masu ban sha'awa na duk garin. An san shi da suna Fadar Masarauta kuma nan ne gidan sarakuna.

Budapest Castle

Cocin Matthias

Bayan tsayawa a kagara, zamu ci gaba zuwa ga Cocin Matthias. Yana ɗayan shahararrun majami'u a Budapest, tare da salon neo-Gothic. Wani mahimmin maki don la'akari, a cikin tafiyarmu mai arha.

Bastion na Masunta

Yana da ra'ayi, wanda yake a cikin tsaunin buddha. Daga nan kuma zaku iya ganin majalisar da duk abin da ra'ayi ya bamu damar. Tabbas, mutane da yawa suna ba da shawara cewa a kawo wannan ziyarar idan ranar ta wuce. Fiye da komai saboda zaku sami cikakkun hotuna, tare da waɗancan karin bayanai waɗanda muke so sosai.

Bastion na Masunta

Sarkar gada

Kamar yadda muke da tabbacin mun riga mun sani, gada ce da ke da mahimmancin gaske. Domin ya haɗa ɓangaren Buda da na kwaro. An ce game da shi cewa ita ce mafi tsufa, kodayake gaskiya ne cewa a lokacin Yaƙin Duniya na Biyu, duk gadoji sun ruguje. Wani sabo ya tashi, daidai shekaru 100 bayan na farkon.

Basilica San Esteban

Mafi girma a wannan wurin kuma yana ɗauke da shi sunan sarki na farko na Hungary. An ɗauki sama da rabin karni kafin a gina wannan wuri sosai. Kuna iya samun damar hasumiyoyin, daga inda ta tafi ba tare da faɗi cewa kuna da ra'ayoyi masu ban sha'awa ba, waɗanda ba za ku rasa ba. Kodayake don wannan, dole ne ku biya.

Basilica San Esteban

Jarumai murabba'i

Yankin inda suke haduwa mutum-mutumin mutum-mutumi na shugabannin farko na Hungary. Don haka hadadden gine-gine ne don la'akari. Kuna iya zuwa gare shi da safe, don ku ci gaba da tafiya ta cikin filin shakatawa na birni.

Ba tare da wata shakka ba, ba za mu rasa wasu gidajen tarihi ba, ko shakata zuwa cin kasuwa ko more rayuwar gastronomy na yankin. Domin koyaushe kuna tsara kanku don iya gani da aikatawa gwargwadon iko.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*