Ziyarci Florence a watan Oktoba

Oktoba wata ne mai ban sha'awa don ziyarci Italiya Da kyau, har yanzu yana da zafi kuma da gaske yana iya zama kwanakin rani da gaske. Gaskiya ne cewa shima ana iya yin ruwa amma sa'a sun kasance ruwan sama ko gajeren hadari kuma abin da suke yi shine ya lalata shimfidar wurare.

Ofayan manyan wuraren zuwa Italiya shine Florence kuma idan kuna da wata tafiya a cikin wannan watan, garin zai marabce ku da hannu biyu biyu, labarai, nune-nunen, gidan abinciAjin farko ne, kuma idan kuna tare da mota kuma kun riga kun san cewa ba za ku iya shiga cibiyar Florentine ba, akwai sabon filin ajiye motocin jama'a kusa!

Abubuwan da suka faru a cikin Florence

Oktoba wata ne mai yawan ayyuka. Arshen karshen mako wanda zai fara ba da daɗewa ba, wato ƙarshen karshen mako na Oktoba, yana faruwa Fortezza da Basso Antiques Fair. Haƙiƙa babbar dama ce don zagayawa, bincikawa da yin siye idan muna son saka hannun jari.

Idan kuna son wannan jigilar kasuwar ƙuma a ranar Lahadi akwai Kasuwar Kumfa a Largo Pietro Annigoni (an shirya kasuwar ne a ranar Lahadi ta huɗu ga Oktoba, don ƙarin bayani). Akwai gidajen shayi a kusa don haka zaka iya haɗa gastronomy tare da cin kasuwa ba tufafi kawai ba amma littattafai, bayanai, kayan ɗaki, fasaha da ƙari.

Da yake magana game da abinci, Tuscany na Italiyanci ƙasar kirji ce kuma a ranar 8, 15, 22 da 29 na Oktoba Bikin Marradi na Shekarar Shekara, ƙauyen dutse a cikin Apennines.

Ana yin bikin ne a cikin karkara na Mugello, wurin da aka san ingancin kirjinsa tare da sanya asalinsa. Don isa can, babban abu shine tsalle akan jirgin tururin da ya tashi daga Pistoia, ya tsaya a Prato, Florence (inda zaku hau) da kuma Pontassieve don ragewa zuwa Borgo San Lorenzo. Anan kun canza daga tsohuwar jirgi zuwa tsohuwar jirgi kuma ku san farkon girbin kirji.

Bayan kirji akwai kankara a wurin kuma a kan Oktoba 21, 28 da 29 da Tartfest, a cikin Montaione. Akwai rumfuna da yawa tare da manyan nau'ikan kaya iri daban-daban, a cikin cibiyar tarihi na Montaione, waɗanda aka haɗu da man zaitun, kirji, cuku da zuma. Har ila yau, a kusa da truffles karshen karshen mako na Oktoba shi ne Tartufo Bianco da Nero, a cikin Mugello. Wannan bikin ya dogara ne da bakar fata kuma yara na iya tara kayan ƙanƙan da aka rarraba ko'ina cikin tarihin garin.

Wani biki a kusa da Florence shine Bikin naman kaza na Porcini a Certaldo. Ya zo da sauƙi kuma zaka iya gwada naman Tuscan tare da namomin kaza iri-iri. Bikin kowane karshen mako ne a watan Oktoba kuma har zuwa 5 ga Nuwamba. A ranar 20 ga Oktoba, a gefe guda, a cikin Piazza Santa Croce zaka iya gwada abincin gida: na buwa, mozzarella, a yayin taron Sagra della Bufala.

Oktoba ita ma wata ce ta Mozart a Florence kuma maganar tana cikin ban mamaki Fadar Pitti. Wannan sake zagayowar yana ɗaukar watanni uku ne gaba ɗaya, Oktoba, Nuwamba da Disamba, kuma zaku iya adana tikiti a gaba don bawa kanku ɗanɗano na kiɗa da kuke nema. Kiɗan Mozart mai ban mamaki ne har ma fiye da haka a cikin wannan yanayin sarauta a ɗaya gefen Arno.

Hakanan akwai gabatarwa mai ban mamaki akan Medici a cikin watan Oktoba: Daular Medici, nunawa cikin Ingilishi game da duk dangi: dukiya, mulki, kashe-kashe, makirci. Yana faruwa a cikin gidan zuhudu na Sant 'Onofrio delle Monache di Foligno, a cikin karamin cocin baroque a ciki, kuma yana ɗaukar awa ɗaya wanda ya haɗu gidan wasan kwaikwayo, raha da raye raye. Yana da kyau a matsayin kusanci ga tarihin Medici ba tare da shiga cikin littattafan tarihi ba.

A wannan shekara, ban da haka, mai zane ya ƙirƙira tarin kayan adon da aka nuna ta wasan kwaikwayon, wanda aka yi da hannu a cikin ɗakinta na Florentine kuma ana iya sayan shi a nan. Memorywaƙwalwar ajiya mai kyau, idan kun tambaye ni. Nunin ne kowace rana daga Yuni zuwa Nuwamba (da sauran ranakun sauran shekara), da ƙarfe 7 na yamma a Vía Faenza, 48. Tikitin ya biya euro 30s.

Wani taron da aka bada shawarar shine tashi a cikin iska mai zafi a kan Florence a bikin delle Mongolfiere Oktoba 28 da 29 da wani karshen mako a Nuwamba.

Samun kusa da Florence ta mota

Mun riga mun san cewa ba zai yiwu mu zaga cikin mota a cikin tsakiyar Florence ba, taksi na cikin gida ne kawai da motocin safa za su iya yi. Sabili da haka, idan ba ku iso jirgin ƙasa ba saboda kun yi hayar mota don motsawa ba da yardar kaina ba, babu wani zaɓi fiye da haka shakatawa a wajen garin mai tarihi.

Labari mai daɗi shine tun daga tsakiyar watan Yuni akwai wani zaɓi don yin kiliya. Kamar bayan garin Scandicci akwai wani babbar filin ajiye motoci don motoci da bas que ana kiran shi Villa Costanza, a kashe A1, babbar hanyar mota. Anan zaku iya yin kiliya da ɗaukar tram don shiga Florence bayan rabin sa'a kawai na tafiya. Wannan motar tana tashi kowane minti uku zuwa huɗu a cikin yini.

Yin kiliya da yawa ana biya kuma kun same shi daidai tsakanin hanyar Firenze-Scandicci da Firenze-Impruneta na babbar hanyar A1. Akwai wata alama bayyananniya wacce take sanar dashi. Ana baka tikitin atomatik kuma lokacin da ka dawo, lokacin da ka ɗauki motar, zaka biya kuɗin tsayawa. Shafin yana da damar motoci 505 kuma yana buɗe kowace rana ta mako awanni 24 a rana. Kuna iya yin kiliya motocin motsa jiki da karafuna amma babu wutar lantarki ko sabis na ruwa. Matsakaicin zama shine rabin sa'a, farashin sa'a na farko 1 Tarayyar Turai, biyu don awanni huɗu, huɗu na awanni takwas da bakwai na yini duka.

Akwai dakunan wanka, ofishin yawon bude ido da gidan abinci da ke sayar da kayayyakin gida. Suna da kyawawan farashi amma idan baku son biyan komai to ya kamata ku nemi a filin ajiye motoci kyauta Sa'ar al'amarin shine akwai guda hudu a gefen garin Florence: Pizzale Michelangelo, Ponte a Greve, Firenze Certosa da Galluzzo. Babu wanda ya rufe. Idan zaku bar shi duk rana, na farko ya dace kuma idan zaku bar shi da daddare, na biyu ya dace tunda yana da kyakkyawar haɗi tare da tarago da cibiyar Florentine.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*