Biranen Mutanen Espanya 10 don ziyarta a cikin hunturu (II)

Sagrada Familia

Kwanakin baya mun fada muku menene manyan birane biyar cewa muna ba da shawarar ku ziyarci lokacin hunturu. Idan kun riga kun rubuta su, yanzu muna gaya maku waɗancan biyar ɗin waɗanda suma zasu iya zama kyakkyawar hanyar tafiya lokacin sanyi. A cikin wasu daga cikinsu ba za mu iya tserewa daga ƙananan yanayin zafi ba, amma suna da tayin da zai iya zama mai nishaɗi a cikin watannin hunturu.

Ziyartar tsofaffin cibiyoyin gari, jin daɗin yawo a bakin rairayin bakin teku, ganin wuraren al'adu ko ma godiya ga ɗan yanayi mai kyau wasu shawarwari ne na waɗannan biranen biyar. Wasu ma za su kasance kusa da ku, don haka suna iya zama kyakkyawan ra'ayin yin karamin hutun karshen mako.

Santander

Santander

Santander birni ne na arewa inda aka haɗu da bakin teku, rairayin bakin teku, tarihi da gastronomy. Za mu ji daɗin wurare kamar Yankin Magdalena, wanda shine lokacin hutu na lokacin sarauta kuma inda zamu ga Palacio de la Magadalena, tafiya ta cikin ƙaramin gidan zoo ko zuwa rairayin bakin teku na La Magdalena da Bikini. Wannan ɗayan ɗayan kyawawan tafiye-tafiye ne na birni, amma akwai sauran abubuwa da yawa don ɓatar da lokacinku. Idan muna so mu more gastronomy a layin gaba, muna da Mercado del Este da Mercado de la Esperanza, inda za mu iya siyan waɗancan samfuran na yau da kullun don mafi yawan gourmets. Ga waɗanda suke son jin daɗin ɗan al'adu, akwai Gidan Tarihi na Tarihi da Archeology na Cantabria. Abun da yakamata a gani shine tsoffin ɓangarensa, inda zaku iya jin daɗin gidan abinci tare da jita-jita iri ɗaya kamar squid ko anchovies daga Santoña.

Valencia

Valencia

Valencia ita ma ɗaya ce daga waɗannan biranen da muke son ziyarta a lokacin hunturu saboda yanayinta yawanci ba shi da kyau. Mun faɗi yawanci saboda lokacin bazai dace da mu sosai ba kuma mun sami kanmu da mummunan rana lokacin da muka isa. Garin na Valencia kuma cikakke ne don shakatawa, kuma wannan shine inda zamu iya jin daɗin tsohon garinsa, ko ɓacewa cikin sabon yanki na zamani, tare da Birnin Arts da Kimiyya. A tsohuwar yankin muna da Barrio del Carmen, wata unguwa da ta girma tsakanin ganuwar biyu, yankin musulmai da yankin kirista. Har ila yau, muna da ƙofofin da da Plaza de la Virgen tare da Cathedral na Valencia, da Miguelete la Almoina da Basilica na Budurwa. Hadaddiyar babban coci ba za a rasa ba. Hakanan kada ku rasa shahararren Lonja de la Seda.

Barcelona

Montjuic

Barcelona tana tare da Madrid manyan biranen Spain guda biyu, don haka ya cancanci ziyartarsu, ko dai a lokacin rani ko lokacin sanyi. Mafi kyau duka shine cewa idan muka je wannan babban birni a cikin hunturu, ba lallai bane muyi jerin gwano ko yawa ko yawaitar yawon buɗe ido wanda yake akwai a babban lokaci, muna jin daɗin garin sosai. Tabbas, zamu zauna don tafiya tare da rairayin bakin teku, tunda ba za mu iya yin wanka a ciki ba. Duba Sagrada Familia Tare da karancin layuka, jin daɗin ayyukan Montjuic da Gaudí tare da kwanciyar hankali da yawa na iya zama kyakkyawan ra'ayi.

Cádiz

Cádiz

Ba za mu iya ci gaba ba tare da ba da shawarar cewa mu tafi kudu hutu don hunturu ba, saboda yanayin yana da sauƙi. Ficewa daga tsananin sanyi ko kwanaki masu ƙarancin ruwan sama abin farin ciki ne. Don haka babu abin da ya fi ziyartar birni kamar Cádiz, a bakin tekun kuma tare da kyakkyawan tsohon gari cike da kunkuntar tituna don ɓacewa. Zamu iya ganin sanannen rairayin bakin teku na La Caleta tare da Castle of San Sebastián kuma mu more waɗannan iskoki, yanayin bakin teku da babban cocinsa. Bugu da kari, ba za mu iya daina zuwa gidan abinci don gwada soyayyen kifi ba. Hakanan zamu iya komawa baya tare da gidan wasan kwaikwayo na Roman. Kuma idan kuna so ku sami hangen nesa game da duk garin kuma ku ɗan sani game da tarihinsa, ziyarci Torre Tavira wanda ke da kyamara mai rikitarwa mai rikitarwa wacce da ita zamu iya ganin dukkan wuraren garin ta hanya mai ban mamaki.

Ibiza

Dalt-Vila

Ibiza wani ɗayan wuraren ne wanda a lokacin bazara na iya zama mai cika baki saboda yawan masu hutu da masu yawon buɗe ido. Wannan shine dalilin da ya sa ga waɗanda suke son tserewa daga biki da rairayin bakin teku tare da sanduna, mafi kyawun abin da za su iya yi shi ne ziyartar tsibirin a lokacin sanyi. Mafi natsuwa kuma mafi ingancin gaske, tare da mutanen da suke zaune a ciki duk shekara. Wata hanya ce ta sanin wuraren waɗanda yawanci suke yawon buɗe ido ne kawai a lokacin rani. Idan akwai abin da ba za a rasa ba, iko ne ziyarci Dalt Vila a cikin cikakkiyar nutsuwa, tsohon ɓangaren gari, wanda ke kewaye da katangarsa na Renaissance kuma tare da titunan shiga da yawa don ɓacewa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*