Hoton Torres del Paine

Hoton Torres del Paine

El National Park Torres del Paine Sarari ne na halitta kuma yanki ne mai kariya wanda yake a Chile. Tana cikin lardin Ultima Esperanza kuma tana tsakanin tsaunukan Andes da sanannen Patagonian Steppe. A yanzu haka ɗayan ɗayan wuraren da aka ziyarta ne a cikin Chile kuma yanki ne mai kariya mai mahimmancin gaske a cikin ƙasar.

Bari mu gani abin da za a iya yi kuma a gani a wannan wurin shakatawa na ban mamaki daga Torres del Paine, wanda ke da yankuna masu kyau ƙwarai. A yau wuri ne da ya dace da yawon shakatawa, don haka yana ba da kyawawan ayyuka da ƙwarewa ta musamman.

Tarihin filin shakatawa na halitta

Wannan wurin ya yawaita shekaru da suka gabata ta hanyar 'yan asalin ƙasar da aka sani da Aonkienk ko Tehuelches. Wannan asalin yan asalin sun kwashe karni da yawa a yankin, har sai Turawan yamma suka iso yankin a karni na 1959. Wannan ya sa suka kori 'yan asalin yankin har sai da suka tafi kuma daga karshe suka bace a yankin. Tuni a farkon ƙarni na 1978, wannan yanki ya fara amfani da shi don kiwon dabbobi da ayyukan noma, wanda ya mamaye kadada da yawa. Farkon kariyar wurin shakatawar ba zai zo ba har zuwa shekaru sittin, tare da kamfen da yawa da ke goyon bayan dakatar da amfani da yankin. A ka'ida, an kafa ƙaramin yanki mai kariya wanda aka faɗaɗa sannu a hankali har ya kai girman da yake a yau. An ƙirƙiri wurin shakatawa a cikin XNUMX amma iyakokin da yake da su a yau an cimma su a cikin shekarun XNUMXs. A shekarar XNUMX UNESCO ta ayyana shi a matsayin Tsaran Biosphere.

National Park Torres del Paine

Wannan wurin shakatawa yana wurin Kilomita 154 daga garin Puerto Natales. A cikin wannan wurin shakatawa zaku iya jin daɗin yanayin kariya da shimfidar wurare waɗanda ke ɗaukar numfashin ku. Manyan mutane masu yawa waɗanda suka ba wa wurin shakatawa sunansa suna jan hankali, amma akwai ƙari da yawa, tunda a cikin wannan yanki zaku iya ziyarci tabkuna da yawa kamar Sarmiento, kankara, dazuzzuka da manyan pampas.

Tafkin Sarmiento

Tafkin Sarmiento

Este tabkin da ruwan sama ya samar a yankin yana da kalar shudi mai kauri. A cikin farin iyakar da za a iya gani a gaɓar teku muna da tarihin tarihi, tare da rayayyun burbushin carbonate waɗanda aka ƙirƙira a zamanin ƙanƙarar da ta gabata, wato, dubunnan shekarun da suka gabata. Hanya ta hanyar tabkin madaidaiciya ne, tare da tsaunuka a baya, don haka ba shi da wahala sosai.

Lagoon Mai Haushi

Wannan lagoon samun sunan daga manyan ruwan PH suna da ɗanɗano mai ɗaci. Yana ɗaya daga cikin hotuna waɗanda suke da ban mamaki a wannan wurin shakatawa, tunda yana can ƙasan Cerro Toro, tare da tsaunuka a matsayin bango. Tekun kamar babban madubi ne wanda ke nuna waɗannan kyawawan duwatsu, don haka tasirinsa yana da ban mamaki da gaske. Tafiya ce ta awanni biyu daga layin Sarmiento kuma a wannan wurin wani lokaci yana yiwuwa a ga tsuntsaye irin su flamingos.

Lake Gray

Lake Gray

Lake Gray na iya zama ziyarci ta hanyar ɗaukar wata hanyar tafiya ta wurin shakatawa. Kuna ƙetare Kogin Pingo ta hanyar gada ta dakatarwa kuma kunzo cikin gandun daji don ku iya gani a ƙarshen wasu ragowar manyan kankarar da ke kusa. A cikin wannan yanki na tafkin kankara akwai hangen dutse a saman wanda ke ba da ra'ayoyi masu ban mamaki waɗanda baƙi baƙi za su iya mantawa da su ba.

Gray glacier

Gray glacier

Este kyakkyawan glacier a hankali yakan ɓace kowace shekara, saboda haka yana da matukar mahimmanci don iya godiya da wuri-wuri. Tana nan kusa da Tafkin Grey kuma akwai kankara mai kyan gani don ganin ta. Hakanan akwai tafiye-tafiyen jirgin ruwa don ganinta kusa, wani abu wanda yafi birgewa. Babu shakka ɗayan mahimman ziyara a cikin Torres del Paine.

Kogon Milodon

A wannan yankin, yau ya zama Tarihin Kasa, An samo ragowar Milodon na tarihi. Kuna tafiya tare da hanyar tafiya ta katako wanda ke kaiwa zuwa ƙofar kogon inda aka samo waɗannan tsoffin burbushin. A ɗaya daga cikin ra'ayoyin akwai milodon na katako.

Babban tsalle

Babban tsalle

Kan iyaka da wasu tabkuna a wannan wurin shakatawa, Lake Pehoé, ka zo ga babban ambaliyar da ake kira Salto Grande. Ruwan ruwan yana da tsayi mita goma kuma yana zuwa tabkin da aka ambata. Yana da ruwan shuɗi kuma wurin yana da kyau ƙwarai duk da cewa har yanzu kuna iya ganin ragowar babban wutar 2011 wanda yanayin bai rigaya ya dawo ba. Hakanan zaku iya samun damar hangen nesa don jin daɗin ruwan ruwan.

Horns na Paine

Horns na Paine

Wani ziyarar kuma shine Dole ne a gani shine Ra'ayin Cuernos, tare da tafiya na awa ɗaya wanda zai kai mu ga mafi kyawun ra'ayoyi game da abin da aka sani da Cuernos del Paine. Waɗannan tsaunukan da suka ba wa wurin shakatawa sunansa suna da kyau kuma suna da kyau ƙwarai.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*