Abin da za a gani a cikin La Alberca

Gidan wanka

La Alberca karamar hukuma ce kuma birni ne wanda ke cikin lardin Salamanca. Wuri ne na tarihi wanda aka kiyaye shi sosai tsawon shekaru kuma hakan yasa a yau ya zama kyakkyawan wurin yawon buɗe ido wanda ke jan hankalin mutane da yawa kowace shekara saboda kyan shimfidar sa da kwanciyar hankali da aka hura a garin.

Bari mu gani menene sha'awa a cikin La Alberca, tunda kuma yana cikin yanayin yanayin Sierra de Francia. Wannan tsohon garin yana ɗaya daga waɗannan ƙananan wuraren da waɗanda ke neman kyawawan sasanninta ke nesa da hayaniyar biranen.

Tarihin La Alberca

Gidan wanka

A cikin wannan yankin akwai mutane da yawa kafin Romawa, kamar yadda yake a bayyane ta ragowar garuruwa wanda ɓangaren wannan garin yake zaune. Wannan garin yana da wasu muhimman abubuwan tarihi a tsawon tarihinsa. A tsakiyar zamanai an sami hoton Virgen de la Peña de Francia, wanda ya zama wurin bautar hajji. A cikin karni na XNUMX, da alama matan garin sun yi galaba kan sojojin Pre de Crato na Fotigal. A cikin karni na XNUMX wannan garin ya kasance cikin lardin Salamanca. A cikin shekara An ayyana 1940 a matsayin Tarihin Tarihi da Tarihi, kasancewar karamar hukuma ta farko a Spain don cimma wannan bambanci. Saboda haka, tsohon garin yana cikin kyakkyawar kiyayewa.

Ziyara ta cikin titunanta

Titunan La Alberca

Kasancewar abin Tunawa da Tarihi da Tarihi ya tabbatar da cewa an kiyaye gidajen sa sosai. Yi yawo cikin titunan gari masu hade Yana ɗaya daga cikin abubuwan ban sha'awa da za'a yi a La Alberca, tunda kuna da jin daɗin komawa baya. Gidajensa iri ɗaya ne na ƙarni da suka gabata, an tsara su a hawa uku. Sashin ƙasa na dabbobi ne, hawa na farko shi ne inda ɗakin girkin yake, kuma na sama ɗakunan dangi ne. Kuna iya ganin an gina su cikin farin dutse da itace, tare da kyawawan baranda masu aikin ƙarfe waɗanda ke jan hankali. Galibi suna da furanni kuma a lokacin bazara suna kawata duk waɗannan gidajen da launuka masu yawa, suna haifar da kyakkyawan hoto a cikin garin. A wasu kofofin gidajen zaka ga rubuce-rubucen da aka zana wadanda suke da ma'anar addini.

La Magajin garin Plaza shine yankin tsakiyar garin kuma ɗayan kyawawan hotunansa. Wannan filin shine wurin da rayuwar gari ta kasance a tsakiya kuma zaka iya ganin tsoffin gidaje na al'ada, ban da Hall Hall. A wannan ɓangaren akwai kuma gidajen cin abinci, tunda ba za mu manta ba cewa wannan garin yau ya zama wurin yawon buɗe ido. A tsakiyar filin akwai tsohuwar maɓuɓɓugar ruwa da transept na ƙarni na XNUMX.

Coci-coci da wuraren tarihi

Church

La Cocin of Lady of the Assumption daga ƙarni na XNUMX ne kuma an ginata ne akan wani, wanda daga can ne aka kiyaye babbar hasumiya. Yana da mimbarin dutse na ƙarni na XNUMX. Yana da salon neoclassical tare da wasu cikakkun bayanai a cikin salon baroque. Babban ginin an gina shi ta hanyar umarnin Dukes na Alba kuma an gina shi ƙarni biyu kafin cocin na yanzu. Tana da rigar makamai an sassaka a ɗayan gefenta.

Gidajen karatu a La Alberca

A cikin wannan garin akwai adadi mai yawa na gado ana iya ganin hakan, saboda haka an kammala cewa adadi ne mai cikakken addini kuma yana ci gaba da kasancewa haka a yau. Ginin Nuestra Señora de Majadas Viejas yana cikin gandun dajin da ke nesa da garin, ta hanyar Mogarraz. Yana da budurwa irin ta Romanesque ta ƙarni na XNUMX.

La Haɗin San Marcos daga karni na XNUMX ne kuma a halin yanzu yana kango. Koyaya, wuri ne mai kyau saboda yana da kyawawan ra'ayoyi game da Peña de Francia, Peña del Huevo ko kogin Francia. Ginin Cristo del Humilladero yana cikin garin kuma yana ɗayan tsofaffi. Sauran kayan aikin su ne Salamanca ko San Blas.

Batuecas-Sierra de Francia filin shakatawa

La Alberca tana cikin wannan wurin shakatawa na halitta, don haka yana iya zama babban ziyarar idan muna son yankuna na halitta. Yana yiwuwa a yi hanyoyin tafiya ko kuma jin daɗin ƙoƙarin ganin fauna da aka samu a wannan wurin shakatawar, kamar su stork, badgers ko kuliyoyin daji.

Tiesungiyoyi a cikin La Alberca

A cikin wannan garin akwai wasu bukukuwa masu ban sha'awa, kamar su Agusta 15, ana yin bikin a cikin girmamawa ga Budurwa na Zato. Wannan bikin yana da sha'awar masu yawon shakatawa na ƙasa. A ranar 8 ga watan Satumba ake bikin hajjin Peña de Francia. Bugu da kari, a cikin wannan garin an sami damar ganin bakuwar al'ada ta sakin alade akan titunan da makwabta ke ciyarwa. An san shi da suna 'Marrano de San Antón', wanda ke da albarka a watan Yuni kuma aka sake shi ta kan tituna.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*