Abin da za a gani a Eguisheim, Alsace

Eguisheim

Eguisheim birni ne, kuma gari ne da ke cikin Faransa a sanannen yankin Alsace. Wuri ne wanda kuma aka san shi da samun babban ruwan inabi, amma kuma ya fice don kasancewa ɗayan waɗancan garuruwan da suke cikin mafi kyau a Faransa saboda salonta na gargajiya yana da kyau sosai. Ba tare da wata shakka ba, ziyarar ce wacce ta dace da hutun ƙarshen mako.

Eguisheim yana ɗaya daga waɗannan ƙananan ƙauyukan Alsace wanda ke da babbar fara'a, saboda gidajen ta har yanzu suna da tsari irin na rabin-timbered. Sun yi fice musamman a lokacin lokacin Kirsimeti, amma akwai abubuwa da yawa da za a gani a wannan yankin na Faransa wanda yake kusa da kan iyaka da Jamus.

A kadan tarihi

Titunan Eguisheim

Eguisheim ya riga ya fara tarihinta ta hanyar zama mazaunin Rome. Ko Romawa ma sun fara noman gonakin inabi a wannan yankin mai matukar kyau. Amma nasa girma ba zai zo ba sai ƙarni na takwas lokacin da Count Eberhardt ya gina katafaren gida a yankin. A kewayen wannan katafariyar an kirkiri titunan da ke kewaye da kuma cikin sigar zobe, wanda ya ba wannan garin irin wannan asalin. Gida guda ne wanda za'a iya ziyarta a yau, wanda za'a haifi Bruno na Eguisheim-Dagsbourg, wanda daga baya zai zama Paparoma Leo IX.

Da'irar zinare

Eguisheim

A cikin Eguisheim mafi kyawun abin da za mu iya yi shi ne babu shakka mun rasa kanmu a waɗancan kyawawan tituna da tsofaffin titunan muna tunanin yadda mazaunan wannan garin suka rayu tsawon ƙarni. Za mu ji a cikin ingantaccen labari, tunda a kowane gefen tituna akwai kyawawan abubuwa gidajan katako rabin katako da kyawawan launuka. Da'irar zinare tana nufin yankin mafi nisa na gari, inda mafi kyawun tituna suke. Yin hutu cikin annashuwa, ɗaukar hoto da jin daɗin ƙananan bayanai na gidajen waɗanda galibi aka kawata su da furanni, zai zama wani abu da za mu sami kyakkyawa. Rue du Rempart yana ɗaya daga cikin waɗannan titunan kuma yana faranta mana rai tare da kyakkyawan tsohuwar ƙwallon ƙafa wanda yayi kama da wani abu daga labarin. A saman wasu windows da kofofi zaka iya ganin rubuce rubucen tsofaffin dangi ko kuma na kasuwancin da aka gudanar a wasu gidajen. A wannan titin kuma akwai Pigeonnier, wani wuri wanda ke ba da rarrabuwa na tituna biyu kuma wannan shine ɗayan wuraren da aka ɗauki hoto mafi yawa a cikin Eguisheim.

Sanya du Chateau Saint Leon

Filin Eguisheim

Da zaran mun zagaye kewayen garin tare da ƙananan titunan ta da kyawawan gidaje, dole ne mu shiga tsakiyar. Wannan shi ne mafi girma da kuma tsakiyar filin a Eguisheim, wurin da ba za mu rasa ba. A tsakiyar wannan dandalin za mu iya ganin kyakkyawan maɓuɓɓugar ruwa tare da adon Saint Leo IX kuma a bayan wannan maɓuɓɓugar za mu ga tsohuwar ginin da aka gina a ƙarni na takwas. Kusa da gidan sarautar akwai wani ƙaramin ɗakin sujada da aka keɓe wa Paparoma Leo, wanda aka gina shi a kan wasu tsoffin gidajen kurkukun.

Sauran murabba'ai a cikin wannan ƙaramin garin na Eguisheim cewa ya kamata mu ziyarta sune Place du Marche, a bayan ɗakin sujada Squarean karamin fili ne wanda aka sassaka sassaka a tsakiya, amma a lokacin Kirsimeti suma suna sanya kasuwa mai kyau anan. Wuri MGR Stampf wani yanki ne mai ban sha'awa a cikin wannan garin, tare da maɓuɓɓugar ruwa a tsakiyar sa da kuma benen dutsen ƙwanƙwasa. Areananan murabba'i ne amma suna da kyau don duk bayanan, don haka bai kamata mu rasa kowane kusurwa na wannan wurin ba, tunda duk suna iya ba mu mamaki.

Eguisheim Towers

Ragowar wadannan hasumiyai ana samunsu a bayan gari. Weckmund, Wahlenbourg da Dagsbourg Gine-ginen sandstone guda uku ne cikin jan sautuƙin mallakar dangin Eguisheim. A Yaƙin Óbolos wanda ya fuskanci jama'ar da ke maƙwabtaka, an kona membobin wannan dangi a kan gungumen azaba kuma waɗannan hasumiyoyin sun zama wani ɓangare na bishop-bishop na Strasbourg.

Cocin San Pedro da San Pablo

Wannan shine cocin mafi mahimmanci na yawan mutanen Eguisheim. Tsohuwar haikali ce, wacce ta faro tun ƙarni na goma sha uku da goma sha huɗu, wanda aka fara gina shi da salon Romanesque amma a halin yanzu yana ba mu salon Gothic. Kodayake bayann ta ba mai ban sha'awa bane, a ciki zamu iya ganin wani sassaka na Budurwar Ouvrante daga karni na XNUMX.

Eguisheim a Kirsimeti

Kasuwar Kirsimeti

Kodayake wannan garin yana da kyau duk shekara, gaskiya shine a lokacin Kirsimeti tana karbar baƙi da yawa. Wannan garin tare da wasu kamar Colmar suna da wasu kyawawan kasuwanni a murabba'ai da titunan ta suna sanya sutura iri iri. Ko da gidajen an kawata su domin komai yana da yanayi na Kirsimeti mai ban mamaki. Idan kuna son wannan lokacin na shekara, dole ne ku ziyarci waɗannan garuruwan a lokacin Kirsimeti don sanin wannan ruhun sosai.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*