Birane 5 da suka fi launi a duniya

Burano Venice

An gaji da yanayin muhalli da birane marasa launi? Lokacin da yanayi mai kyau ya isa muna son ganin al'amuran da ke cike da launi, waɗanda ke da farin ciki da annuri da yawa, don haka zaku so birane biyar da suka fi launi a duniya. Akwai wasu da yawa, mai yiwuwa, amma a yau za mu mai da hankali kan waɗannan, inda suka so gidajen su kasance da launuka masu haske.

Muna so mu samu wuraren asali yayin tafiya, kuma ba tare da wata shakka ba hotunan da za a iya ɗauka a waɗannan biranen masu kyau za su kasance masu ban mamaki. Gidaje cike da launi, masu launi iri ɗaya ko launuka daban-daban, waɗanda aka zaɓa saboda dalilai daban-daban, amma waɗanda suka zama alamar kowane ɗayan waɗannan biranen.

Tsibirin Burano a cikin Venice

Tsibirin Burano

Tsibirin Burano yana arewacin Venice, kuma sananne ne ga aikin hannu tare da zaren zare. Kamar yadda Tsibirin Murano ya shahara da lu'ulu'u, mutane da yawa suna zuwa Burano don siyan yadin da kuma ganin shi shahararrun gidaje masu launi, wanda ke sa ya zama kamar wurin wayo. Sarari mai cike da launi tare da tashoshi inda ƙananan jiragen ruwa ke jira. Idan akwai inda ake so a rasa, to wannan tsibirin ne, inda ake ganin komai daga wata duniya ce. Ance wadannan gidaje da yanzu suke jan hankalin masu yawon bude ido an zana su kamar haka domin masu jirgi su isa gidansu koda lokacin hazo yayi kauri. Ko gaskiya ne ko ba gaskiya bane, waɗannan kyawawan gidajen sune wasu dalilai na ziyarci Venice.

Unguwar La Boca a Buenos Aires

Unguwar La Boca Buenos Aires

Unguwar La Boca na ɗaya daga cikin sanannun a Buenos Aires, kuma a lokaci guda ɗayan mafi talauci a cikin birni, tare da wasu mutanen da ke alfahari da wannan kyakkyawar unguwar. Tana nan a bankunan Riachuelo, kuma ta girma a matsayin unguwar masunta, a zahiri. An ƙirƙira shi azaman unguwa wanda yawancin baƙi ke zaune a ciki, musamman asalin asalin Italiya, waɗanda suka gina gidajen, waɗanda suke kira conventillos, kuma waɗanda aka zana su zane-zanen da aka rage daga bita. Ta haka ne muke ganin irin waɗannan gidaje masu launuka da fara'a a cikin wannan unguwa. Yankin da ya fi shahara shi ne Calle Caminito, inda za ku ga masu zane-zane suna baje kolin ayyukansu, kuma ɗayan ɗayan da aka fi kulawa. Wannan unguwa ya kamata a ziyarta da rana, tunda da daddare ba a ba da shawarar ba, haka ma lokacin da ake wasa a Filin wasa na Boca, saboda wani lokacin ana samun rikice-rikice.

Jodhpur a Indiya

Garin Jodhpur

Jodhpur an san shi da shudi garin Rajasthan state, a Indiya. Lokacin da muke magana game da wannan birni mai shuɗi muna komawa zuwa tsohon ɓangaren wannan garin, tunda sabon ɓangaren ba shi da alaƙa da shi. Mafi yawan masu yawon bude ido suna son ziyartar tsofaffin yankuna, tare da gidajen sa mai shuɗi da shuɗaɗɗen hanyoyi. Wannan tsohon yanki yana kewaye da katanga kusan rushewa.

Blue gidan jodhpur

Labarin gidajen da aka zana shuɗi shine cewa Brahmins, na mafiya girma, sun fara zana gidajensu kamar wannan don banbanta su da sauran. Kada a manta cewa a Indiya akwai tsarin zamantakewar al'umma wanda ke wanzuwa a yau. An daɗe ana fentin ƙarin gidaje saboda wannan sautin yana tunkuɗe kwari kuma launi ne na maraba. Koyaya, don ɗaukar kyawawan hotuna dole ne ku sami kyamara mai inganci, saboda titunan, kunkuntar, yawanci duhu ne. Yana da kyau ka rasa cikin su ka ga rayuwar mutanenta, shanu a tituna da masu sana'ar hannu suna aikinsu.

Manarola a Italiya

Manarola

Villageauyen kamun kifi na Manarola yana cikin Arewacin Italiya, a cikin Rijra Ligurian, a kan wasu dutsen da ke kallon teku. Ɗayan ɗayan kyawawan biranen ne waɗanda muke gani sau ɗaya a cikin hotunan tafiye-tafiye. Wannan garin yana cikin yankin Cinque Terre, waɗanda sune garuruwa biyar na bakin teku a yankin Liguria. A ciki abin da ya kamata mu gani shi ne garin kansa, yana yawo a cikin titunansa waɗanda suke hawan tudu. Babban titin shine 'Via di Mezzo' ko tsakiyar titi, inda zaku iya samun gidajen abinci da shagunan masu sana'a suna siyar da abubuwa masu ban sha'awa. Duk garin yana da gidaje masu launuka iri daban-daban a sautunan pastel wanda ya maida Manarola gari na musamman.

Wroclaw a cikin Poland

Wroclaw

Wannan ɗayan ɗayan tsoffin birane ne mafi kyau a cikin Poland, wanda ke riƙe da ƙawancen da ke daɗaɗɗa da gine-ginen zamani. Ayan ɗayan wurare masu launuka masu kyau a cikin birni, tunda ba zamu iya samun wannan ɗumbin tabo a cikin gidaje ko'ina ba, shine Filin Rynek ko Filin Kasuwa. A ciki zamu iya samun gidaje irin na Renaissance masu launuka masu haske, kuma kuma shine tsakiyar garin na da, yana mai da shi yanki mafi ban sha'awa.

 

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga.

*

*