Brihuega, tafiya ce don azanci a cikin La Alcarria

brihuega lavender

Hoto ta hanyar bikin Lavender

Kusan sama da mintuna 45 daga Madrid shine Brihuega, wani ƙauyen Alcarreña wanda a cikin watan Yuli zai iya zama kamar wani gari a cikin Faransa Provence.

A lokacin bazara, lokacinda ake samun yawan furanni kusan kusan kadada dubu na shuke-shuke na lavender wanda ke kewaye garin da yankin, wanda ke ba da keɓaɓɓiyar wuri mai kyau da launuka masu kyau a cikin zuciyar Guadalajara.

Brihuega ba Provence bane amma ta wata hanya wannan yanki na Faransa yana da alaƙa da shi da yawa. wannan garin ya zama lavender a matsayin wata alama wacce har ta kai ga bikin al'adu.

Asalin Alcarreña lavender

Hoto ta hanyar Guadalajara Diario

Hoto ta hanyar Guadalajara Diario

Brihuega ya kasance gari na manoma da makiyaya wanda kuma yake da wasu masana'antu kasancewar shine hedkwatar Masana'antar Sarauta, yana aiki har sai bayan Yaƙin basasar Spain. A tsawon shekaru, yanayin tattalin arziki ya fara tabarbarewa kuma yawancin Alcarrian sun fara barin neman ingantattun ayyukan yi.

A lokacin ne wani manomi na gida mai suna Andrés Corral ya yi balaguro zuwa Provence ta Faransa kuma ya gano filayen lavender da kuma damar da suke da ita. Idan aka ba da halayenta, ya fahimci cewa shuka ta dace don girma a Brihuega Tare da 'yan uwansa da mai turare, sun hau kan ci gaban bala'in lavender sama da hekta 600. Sun kuma gina wani tsire mai tsire mai lavender wanda ke samar da kashi 10% na kayan aikin duniya kuma ana ɗaukarsa mafi kyawun kayan aiki a Turai.

Wannan aikin ya ɗauki kusan manoma 200 aiki a cikin yankin kuma ya haifar da rayar da yankin wanda ya fara shiga cikin damuwa.

Lavender bikin

Bikin Lavender yana bikin farkon girbin lavender kuma yana ɗaukar kwana biyu. Abin da ya fara a matsayin abin da ya faru tsakanin abokai a yau ya zama taron keɓaɓɓe, wanda aka keɓe don zaɓaɓɓun fewan da za su iya jin daɗin musammam na gastronomic da ƙwarewar kiɗa a cikin yanayin da ba shi da misali.

Da zarar an gama bikin Lavender, miliyoyin furanni a yanka sannan a wuce ta wurin tsayayyar, cire asalin su kuma zama ɓangare na mafi kyawun turare a duniya.

Me za a gani a Brihuega?

Hoto ta hanyar Brihuega.es

Hoto ta hanyar Brihuega.es

Brihuega yana cikin kwarin kogin Tajuña inda koren kwarin ya sanya masa laƙabi da Jardín de la Alcarria saboda albarkatun lambuna da kyawawan lambuna. An ayyana garin Brihuega mai katanga a matsayin Tarihin Tarihi da fasaha saboda kyawawan al'adun gargajiya.

Bangonta ya faro tun daga ƙarni na XNUMX da ƙarni da suka gabata yana da bango gabaki ɗaya. Babban shingen da yake ciki yanzun yana da girma, kusan tsawon kilomita biyu, kuma ana iya bin sa sauƙaƙe gaba ɗayan sa, kodayake mafi kyawun gani yau a gefen arewa maso yamma. Kofofinta, na Kotun Kwallan, na Sarkar ko Arch na Cozagón, suna buɗewa ga asirinta da tarihin garin.

Gidan Castillo de la Piedra Bermeja yana kudu da garin a kan dutse mai daraja. A kan asalin sansanin Larabawa, an ƙara ɗakuna irin na Romanesque a cikin karni na XNUMX kuma daga baya aka gina gidan Gothic na rikon kwarya.

Abubuwan tarihinta na addini suna sanya mu cikin bayanan marigayi Romanesque da rarrabewar Gothic a duk cikin tafiyarsa: Santa María de la Peña, San Miguel ko San Felipe sun kwatanta shi. Ragowar San Simón wata al'ajabi ce ta Mudejar wacce ta ɓoye a bayan gine-gine da gidaje.

Daga cikin gine-ginen farar hula akwai gidan gari da kurkuku, Gidajen Renaissance kamar na Gómez da sauransu a cikin sabbin unguwanni da San Juan. Amma ba tare da wata shakka ba, ƙimar ƙimar farar hula ita ce Real Fabrica de Paños, cibiya ta ayyukan masana'antu na Brihuega kuma waɗanda lambuna daga 1810 suke girmama laƙabin wannan garin.

Gastronomy na La Alcarria

zumar alcarria

Wanda ya lashe kyautar Nobel Camilo José Cela ya nuna sha'awar wannan yankin ga matafiya a cikin aikinsa 'Journey to the Alcarria'. Gastronomy shima yana daga cikin dalilan da yakamata a san Brihuega.

Wannan ƙauyen yana ba wa baƙi kayayyakin gargajiya waɗanda aka yi bisa ga tsofaffin al'adu. Roanɗano mai ɗanɗano na ɗan rago da na ɗan akuya, miyar tafarnuwa, ƙazam, alawa ko wake tare da syrup sun bayyana. Ya kamata a ambaci abubuwa na musamman na aladun alade, kamar su sausages na jini, tsiran alade ko hams. Dangane da kayan zaki kuwa, kayan tauraron suna kayan maye ne na soso, zuma, harma da Yemas del Doncel de Sigüenza ko kuma shahararrun mabiyan, roscas da alajús.

Yadda ake zuwa Brihuega?

Brihuega yana yankin yamma na lardin Guadalajara, wanda yake kan gangaren ƙasa daga filin Alcarreña zuwa kwarin Tajuña. Tana da nisan kilomita 33 daga Guadalajara, kilomita 90. daga Madrid da 12 kilomita daga Babbar Hanya N-II. A kudu maso yamma na lardin Guadalajara kuma a gefen hagu na kogin Henares, yankin La Alcarria yana wurin, tare da Brihuega shine babban birni na mutane da yawa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*