Mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Chiclana: La Barrosa, Playa del Puerco da Sancti Petri

Mafi kyawun rairayin bakin teku a cikin Chiclana

Thean Phoenicians sun kafa shi a cikin karni na XNUMX BC kudu da Cádiz, ana la'akari da Chiclana ɗayan tsoffin biranes na lardin. A cikin 1303, Fernando na huɗu ya ba ƙasashen Chiclana gidan Medina Sidonia, musamman ga Alonso Pérez de Guzman, kuma ta haka ne aka kafa garin yanzu. Canja wurin masu martaba da kuma bunkasar da mulkin mallaka na Amurka ya kawo tare da ita, ya ƙare da sake sake shi kuma ya haifar da fitowar ta mai girma.

A yau, Chiclana yana maraba da yawan yawon bude ido, na ƙasa da na duniya, waɗanda ke zuwa da sha'awar yanayi da arzikin ƙasa na yankin. Kuma wannan shine, daga cikin 203 km ² wanda ya mallaki lokacin birni, kusan kashi ɗaya bisa uku na ɓangaren National Park na Bay na Cádiz. Yankin rairayin bakin teku masu, 'yan kilomitoci daga yankin birane, shine ɗayan manyan da'awar bakin teku yawon bude ido Don haka kada ku rasa damar da za ku ji daɗin hutunku akan yashin Chiclana, Zan gaya muku a cikin wannan sakon waɗanda sune mafi kyawun rairayin bakin teku.

La Barrosa bakin teku

Playa de la Barrosa ɗayan mafi kyau rairayin bakin teku masu a cikin Chiclana

Duk da kasancewa a cikin yankin birni, inganci da kiyaye wannan rairayin bakin teku na kwarai ne. A zahiri, yana da takaddun shaida na muhalli kamar Blue Flag, takamaiman rairayin bakin teku da tashar jiragen ruwa, kuma yana bin ISO 14001, mizanin ƙasa da ƙasa don kula da muhalli.

Su sauki hanya da kuma fadin bakin teku, wanda yake da fadin mita 60, ya sanya shi a cikakken zaɓi don yawon bude ido da ke neman rairayin bakin teku mai kyau, wanda za'a iya kaiwa ta mota kuma tare da kayan aiki iri-iri, ba tare da yin watsi da ruwa mai tsafta da kyawawan dabi'u na gabar teku ta Cadiz ba.

Kodayake kwanciya hutawa akan kyakkyawan yashi na zinare ya zama abin jin daɗi, La Barrosa kuma tana da tayin ban sha'awa ga masu yawon bude ido masu aiki. Akwai makarantun hawan igiyar ruwa da kitesurf waɗanda ke ba da kwasa-kwasan kuma suna da sabis na haya kayan aikin wasanni. Hakanan an tsara ayyukan da zasu ba ku damar sha'awar yanayin wuri yayin jin daɗin jin daɗi da jin daɗi, akwai cibiyoyin dawakai wadanda ke ba da hawan dawakai a gefen teku.

Idan kun kasance mafi yawan shakatawa da wurin shakatawa na rairayin bakin teku, kuna iya samun drinksan shaye shaye masu sanyi ko giya a Mojama Beach ko Albarrosa, duka wurare kusan suna kan yashi kuma, ban da yanayi mai kyau, suna ba da abinci mai daraja. Kunnawa hanyar yawo zaka sami sauran zaɓuɓɓukan gastronomic, gidajen abinci tare da manyan benaye waɗanda suka dace da kallon faɗuwar rana. Kada ku bar ba tare da gwadawa ba soyayyen kifi, hankula tasa na yankunan bakin teku na Bahar Rum.

Puerco bakin teku

Torre del Puerco a bakin tekun Chiclana

Tsakanin Novo Sancti Petri da Roche birni El Puerco bakin teku ya faɗaɗa. Sunanta ya fito daga hasumiya wanda ke kan gangaren wannan bakin rairayin kuma wanda ya kasance wani ɓangare na tsarin gidajen tsaro na bakin teku waɗanda Felipe II ya ba da umarnin ginawa a cikin ƙarni na 1811. An gina shi da kayan asalin Rome, gidan kallon ya ga yakin Chiclana, wani boren soja da aka yi a XNUMX a kewayenta, a cikin Yakin ofancin Spain. Shekaru daga baya, anyi amfani dashi don sarrafa hanyar tunas, tunda Chiclana yanki ne mai yawan ayyukan Almadrabera. A halin yanzu, hasumiyar tana da dandamali a ƙafafunta wanda ke aiki a matsayin wurin kallo.

A cikin Playa del Puerco, suma wani tsohon barikin sojoji ne tun daga karni na XNUMX yake kiyayewa. Ginin, wanda aka yi watsi da shi na dogon lokaci, an gyara shi kuma lokacin rani na ƙarshe Grupo Azotea ya buɗe Cuartel del Mar a can, sabon gidan abincin da ke amfani da wannan sararin na musamman a matsayin alamar ainihi kuma hakan yana ba abokan cinikinsa menu mara nasara a ɗayan ɗayan wurare masu dama na yankin.

Yankin bakin teku yayi kama da La Barrosa, tare da yashi na zinariya da ruwa mai tsabta, ko da yake yana da karin wuraren kore, dunes da dutsen da yake ba shi a mafi bayyanar halitta kuma abin sha'awa ga waɗanda ke neman keɓantaccen yanayin keɓewa daga biranen.

Sancti Petri Beach

Sancti Petri bakin teku a cikin Chiclana

Es ɗayan sanannun rairayin bakin teku a yankin. A wasu lokuta, lokacin da igiyar ruwa tayi ƙasa sosai, ana iya samun damar ta hanyar tafiya daga La Barrosa. Sancti Petri Beach ya kasu kashi biyu, a budurwa ta farko shimfidawa tare da babban darajar muhalli da a kafa na biyu mikewa daga ruwan da ke kwarara zuwa tsohuwar ƙauyen Sancti Petri. An kafa garin ne saboda matsugunan masunta waɗanda suka haɗu a cikin wannan yankin na Chiclana ingantaccen masana'antu bisa tushen kamun kifi da tuna tuna.

Sancti Petri kusan ba shi da zama a cikin 1973, amma a halin yanzu yana kan hanyar dawowa kuma ya zama wurin yawon shakatawa abin sha'awa ga wadanda suka ziyarci gabar tekun Cadiz. Gidajen cin abincin da ke cikin garin suna ba da sabbin abubuwa daga teku, suna zama kyakkyawan wuri don jin daɗin abincin Cádiz. Makarantun Windsurfing, jirgin ruwa da kamfanoni cewa shirya ayyukan jiragen ruwa Sun koma yankin, saboda wadatar su.

Gidan Sancti Petri

Gidan gidan Sancti Petri alama ce ta Chiclana

Daga rairayin bakin teku kuna iya ganin Castle of Sancti Petri, wanda ya riga ya kasance na garin San Fernando, amma wanda ake ɗauka a Alamar Chiclana. An gina sansanin soja a kan tsibiri kuma don isa wurin dole ne kuyi lilo. Don sauƙaƙe hanyar samun damar yawon buɗe ido, an gina jetty. Akwai balaguron kayak wanda ya tashi daga Punta del Boquerón da kuma daga garin da wancan tSuna jagorantar tsibirin don haka zaka iya ziyartar gidan sarauta.

Turret shine mafi tsufa ɓangare na sansanin soja, wanda Admiral Benedetto Zacarías ya gina a karni na XNUMX a lokacin sake neman Cadi. Daga baya, a cikin karni na XNUMX, sauran an gina su kuma sun kasance matsayin matakan soja a lokacin Yaƙin Samun 'Yanci, kuma yana aiki a wasu lokuta na musamman a matsayin kurkukun fursunonin siyasa na lokacin.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*