Mabudin adana tafiya

Adana lokacin tafiya

Tafiya ba daidai bane mai tsada, don haka duk wani taimako da muke da shi lokacin farawa da hau kan kasadaZai zama maraba… A cikin wannan labarin muna so mu baku irinta kuma ta haka ne zamu baku wasu mabuɗan don adana yayin tafiya. Wasu sun fi wasu bayyane a bayyane, amma lokacin tafiya ba yawanci muke fada cikinsu ba, saboda haka ku kula sosai saboda muna tabbatar muku da cewa zaku adana tsunkule mai kyau.

5 hanyoyi don adana yayin tafiya

Zaɓi jiragen sama tare da tsayawa

Kodayake yafi kwanciyar hankali tafiye tafiye tare da jirage kai tsaye daga wannan aya zuwa wancan, babu shakka yana da rahusa don yin hakan ta hanyar sikeli. Lokacin zabar jiragenku, ko kuna yin shi a cikin hukuma (tambayi magatakarda), ko kuma idan kun yi shi da kanku ta hanyar gidan yanar gizo, duba da kyau ko akwai wuri guda ɗaya daga filin jirgin saman da muka zaɓa tare da wuraren tsayawa waɗanda suka fito da arha. A al'ada haka yake,… Matsalar tanadi ta wannan hanyar shine a lokuta da yawa, yi tsayawa, yana ɗaukar mu 'yan awanni muna jira a tashar jirgin sama ko kuma yana cikin awanni marasa ƙima (safiyar yau ko gobe)

Ko da hakane, idan baku damu da jira ɗan lokaci ba kuma ku tashi da wuri shima, wannan ɗayan ɗayan shahararrun hanyoyin adana matafiya da yawa.

Jirgin sama na tsayawa

Tafiya cikin ƙarancin yanayi

Tabbas duk kun sani a yanzu, amma idan akwai: Menene karamin lokaci? Lokaci ne na shekara-shekara wanda tafiya zuwa wani yanki na da rahusa fiye da yadda muka yi shi a tsakiyar lokaci ko babban lokaci. Muna ba ku misali:

Tafiya zuwa kowane wuri tare da rairayin bakin teku zai zama maras ƙarancin lokaci idan muka yi shi a lokacin kaka, hunturu ko bazara fiye da idan muka yi shi a tsakiyar bazara. Hakanan, yin tafiya zuwa ƙauyuka, cikin gari, zai zama wani ɗan raunin lokaci idan muka yi shi a lokacin rani ko bazara fiye da idan muka yi shi a lokacin kaka da / ko hunturu, wanda ake ɗauka a matsayin babban lokaci.

Da wannan aka faɗi kuma aka fahimta, za ku iya adana ɗan abu kaɗan ta yin hakan ta wannan hanyar. Gaskiya ne cewa ba za mu iya iyo a bakin rairayin bakin teku ba a tsakiyar hunturu kamar yadda za mu yi a lokacin rani, amma idan kuna son yankin bakin teku saboda dalilai da yawa ban da bakin rairayin bakin teku, yana da kyau ku yi shi a cikin ƙananan yanayi saboda tanadi yana da yawa. babba.

Manufofin tafiya

Fifiko da bayyana manufofin da muke yin tafiya Musamman, yana sauƙaƙa mana sauƙi ba kawai don adana kuɗi ba har ma don tsara tafiyar. Idan muka yi tafiya zuwa kan duwatsu kuma abin da muke so shine yin yawo, za mu nemi hanyoyi, misali, a cikin abin da ba mu buƙatar jagorori ... Ko kuma za mu adana a cikin wasu sanduna da gidajen abinci masu rahusa waɗanda za mu samu a ciki Makasudin amfani da kuɗi a waɗancan abubuwan da muka je ziyarta.

Rubuta a cikin littafin rubutu dalili ko dalilan da yasa kuke son yin wannan tafiya da neman bayanai a ciki internet kan farashin kowane ziyarar da kake son yi a wurin da aka zaba. Wannan zai taimake ka ka watsar da na “marasa muhimmanci” kuma ka tara kuɗi da ake buƙata da kuma daidai don kar ɓata abubuwan da ba dole ba ko ziyarar.

Room mai zaman kansa kafin gida, da kuma gidaje kafin otal

ajiyar-tafiya-3

Idan kanaso ka ajiye da zarar ka hau kan yankin da ka zaba, hanya mafi kyau ta yin hakan shine ta hanyar zama a cikin daki mai zaman kansa na da yawa waɗanda ake miƙawa a shafuka daban-daban internet (Airbnb, Milanuncios, da dai sauransu). Masu gida suna ba da ɗakunan masu zaman kansu (waɗanda zasu zauna tare da ku a lokacin tafiyarku) kuma farashin su yawanci ba su da yawa.

Idan, a gefe guda, kuna neman ƙarin sirri kaɗan, amma ba kwa son kashe kuɗi da yawa a otal, mafi kyawun abin babu shakka shine zaɓar wani gida, gida, falo, waɗanda kuma ana bayar da su a wannan nau'in na wuri. Za ku biya kamar a cikin otal, a kowane dare na tsayawa, amma tare da ƙarin sauƙi cewa zai zama muku gida duka (tare da ɗakunansa daban-daban) da kuma ɗakunan abinci don ku iya cin kanmu (da wannan kuma za mu adana ta ba cin abinci a waje).

Ziyara kyauta a wurin da aka nufa

Da zarar kun kasance cikin wurin da aka zaɓa, hanya mai kyau don adana kuɗi ita ce aiwatar da ziyarar gidajen tarihi, gidajen al'adu da sauransu kuna ziyartar kwanakin da wannan sabis ɗin yake free. Don yin wannan, zai fi kyau a bincika a gaba ta kiran lambobin waya na waɗannan wuraren ko ziyartar rukunin yanar gizon su idan kuna da su.

Muna fatan mun kasance cikin babban taimako da sa'a tare da tanadi! Af, babu wani abu mafi kyau da ya wuce tanadi a farkon shekara don waɗancan tafiye tafiyen da muke son yi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*