Yankunan rairayin bakin teku masu launi, don kowane ɗanɗano

Shin kuna tunanin cewa akwai rairayin rairayin bakin teku fari ko zinariya ne kawai? To babu, lokacin da kuka fara ganowa akwai rairayin bakin teku masu launuka da yawa, kodayake don sanin su dole ne ku ɗan matsa kaɗan daga nan zuwa can.

Hotunan da ke waɗannan rairayin bakin teku masu kyau ne kuma bayanin dalilin da yasa suke da launuka masu ban sha'awa zai busa ku. Wato, akwai fari, baƙi, ja, ruwan hoda har ma da rairayin bakin teku masu kore! To haka ne, zamu gano su duka.

Papakolea Green Beach

Yankin rairayin bakin teku ne cewa yana cikin hawaii kuma yana daga cikin rukuni na koren rairayin bakin teku masu a duniya. Akwai wasu uku a cikin Galapagos kuma ɗayan a Norway. Mun samo shi a cikin rufaffiyar kogin da aka kirkira kimanin shekaru dubu 50 da suka gabata tare da abubuwan da suka rushe daga ɗayan duwatsu masu yawa da Hawaii ke da su. Rushewa, fashewa da zoben da ya rage teku ya lalata shi daga wannan lokacin yana ba da alama ga bay.

Gaskiyar ita ce, wannan ƙasar, ana kiranta tuff, daga wannan fashewar dutsen mai fitad da wuta, ya ƙunshi ma'adinai da ake kira olivine yaya kake da shi magnesium da baƙin ƙarfe yana da kore. Yana ɗayan ma'adanai na farko waɗanda ake samu lokacin da magma ya fara sanyi kuma an san shi a waɗannan ƙasashe kamar hawaii lu'u-lu'u.

A bayyane yake, wannan ma'adinan yana da alhakin bakin rairayin Papakolea don samun wannan kyakkyawar launin kore da muke gani a hoto.

da lu'ulu'u masu launin kore saboda ƙarfe sun fi gilashi ko toka dutsen tsauni don haka maimakon a wanke shi sai ya koma zama ya taru a bakin teku. Ruwan teku yana kwashe shi a hankali, amma kamar yadda kuma aka wanke shi, ƙasar ta ɓaci kuma sabon ma'adinai ya zo saman, yana ciyar da bakin teku koyaushe.

Kuna zuwa nan kuna tafiya ta cikin makiyaya. Yana da kimanin kilomita biyar daga Ka Lae a tsibirin Hawaii kuma ba za ku iya isa can ta mota ba, sai a ƙafa. Sakamakon zaizayar kasa da kuma illolinsa, an hana motoci shiga motoci. Da zarar kun isa gefen tsaunin dutse dole ne ku sauka don haka ku yi ƙarfin zuciya! Tafiya mai zafi da zafi.

Kaihalulu Red Beach

Tunda muna Hawaii mun san wannan bakin rairayin: bakin rairayin bakin teku wancan yana kan Maui. Karami ne kuma launinta saboda yawan baƙin ƙarfe ne. Bambanci tsakanin zurfin launin ja mai yashi da shuɗin teku abin birgewa ne.

Yankin rairayin bakin teku an ɓoye shi a cikin ƙaramin kwami, kamar dai bakin ruwa ne na aljihu, kuma dole ne kuyi tafiya a hankali tunda yawancin hanyar suna da ɗan santsi da haɗari. Yankin rairayin bakin teku mai kama da jinjirin wata kuma shi ne, a sake, bakin teku na dutsen silinda wanda ya ruguje tuntuni. Dutsen tsaunuka ne waɗanda ke da ƙarfe kuma suke ba rairayin bakin teku mai jan jini.

A wasu lokuta waɗancan dutsen suna tsaye a tsaye, kamar ba a taɓa lalata su ba, don haka shimfidar wuri mai ban mamaki ce. Baya ga nau'ikan tsuntsaye guda biyu masu ban mamaki, kana iya ganin mutane suna yin atisaye tsiraici (nesa da sirrin jan rairayin bakin teku kira zuwa yi aiki), kuma a lokacin tafiya ragowar a makabartar japan da aka watsar.

Yaya aka yi ka zo nan? Da farko gano wuri Otal din Travasa sannan ka isa shi. Kuna tafiya a gefen filin Cibiyar Al'umma ta Hana zuwa hanyar da ke dama, yanzu bayyananne. Idan kun haɗu da makabartar Japan, kun rasa shi, saboda haka ku koma kan ƙafafunku har sai kun ga hanyar da ke bi ta kan tudun.

Hanyar asali ta kasance mafi aminci amma ta lalace saboda haka dole ne a zana sabo, da ɗan santsi. Kulawa da haƙuri.

Baƙin bakin teku na Punalu'u

Har ila yau yana cikin hawaii don haka lokaci yayi da za a gane cewa dutsen mai fitad da wuta yana bamu rairayin bakin teku masu kyau, dama? Wannan kuma a tsibirin Hawaii ne, kudu maso gabas na gabar Kau, kuma yana ɗaya daga cikin shahararrun rairayin bakin teku masu a cikin ƙasar. Tana tsakanin garuruwan Naalehu da Pahala, tana da dabino na kwakwa kusan zuwa bakin ruwa kuma da sa'a zaku gansu kunkuru gida a cikin yashi.

Akwai wurin hutu da wuraren wanka, har ma da ruwan wanka na wajesaboda haka zaka iya tafiya ka wuni. Babu wani abu da aka ba da shawarar sosai, ee, saboda akwai duwatsu da rafuka da yawa. Hakanan yana iya kasancewa ruwan ya dauke hankalin ku kuma shine akwai ruwa mai kyau wanda yake malala daga tekun, yana da sanyi sosai kuma yana kama da mai kuma yana wanzuwa a saman saboda ruwan gishiri ya fi ruwan sabo yawa. Sun ce jin dadin iyo a cikin ruwa mai yanayin zafi daban-daban a lokaci guda ba safai ba.

Baƙin launi na wannan yashi ana ba shi basalt daga lawa Yana gudana yana gudana a cikin teku, ya isa ruwa kuma ya fara sanyi. Kuna iya juyawa kusa da nan, a Cala Ninole, ɗan gajeren tafiya kudu da babban bakin teku. An rufe teku tsakanin tashoshin yashi kuma ruwan ya huce.

Baƙin bakin teku Yana da damar daga Hawaii Volcanoes National Park.

Beachananan bakin teku na tsibirin Harbor, Bahamas

Bawai kawai tsibirin ruwan hoda bane a cikin Bahamas amma shine mafi shahara. Yana bakin gabar gabas kuma mutanen yankin sun san ta da sunan Briland. Wannan shine mafi kyawun rairayin bakin teku mai ruwan hoda a duniya, yashi mai laushi da ruwan sanyi tun an kiyaye bakin teku ta bakin murjani.

Gidan shakatawa a nan duka farashin ne amma ba tare da wata shakka ba masu tsada sune mafi kyawun ji a cikin aljanna. Tekun ruwan hoda a faɗuwar rana shine mafi kyawun kati. Ana ba da shawarar zuwa Bahamas daga Disamba zuwa Mayu tunda sauran shekara zaku iya fuskantar guguwar wurare masu zafi.

Yankin rairayin bakin teku na California

Wannan bakin teku mai ban mamaki shine Pfeiffer bakin teku kuma yana cikin California, Amurka. Ba shi da sauƙi a nemo shi amma a bayyane, yana da daraja ƙoƙari don nemo shi. Shin da purplish, sautin shunayya a wasu lokuta, dangane da haske.

Wani lokacin yakan zama kamar ba shi da kyau wani lokacin idan rana ta faɗi sai ya zama mai ɗanɗano mai launin shuɗi. Suna cajin ku dala 10 don yin kiliya kuma ruwan sama ba zai ba ku tsoro ba saboda daidai lokacin da bakin rairayin bakin teku ya fi launin shuɗi. Idan kun hau ta mota kun barshi a filin ajiye motoci, ku tsallake dutsen bishiyoyi ku isa bakin teku. Hanyoyin suna da ban mamaki. Akwai duwatsu kuma a can ma za ku ga kogo.

Baƙon launin launi na rairayin bakin teku saboda lalacewar duwatsun da ke kewaye da shi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*