Tropea, jauhari ɗan Italiya

Tropea yanki ne na Italia kusan 7.000 mazauna wanda ake ɗauka azaman ƙaramin lu'lu'u na Italiya. Tana cikin lardin Vibo Valentia, a cikin Calabria kuma sanannen wuri ne musamman don bakin teku a lokacin bazara.

Tropea shine lu'u-lu'u na Calabria kuma bisa ga almara da ke tattare da wannan kyakkyawan birni, Hercules ce ta kafa ta. Yankin Tekun Tyrrhenian ne yake wankan gaɓa kuma duk da cewa ƙaramin gari ne, har yanzu yana da kyau sosai. Idan kana son sanin kadan game da wannan karamar karamar ba a sani ba amma kyakkyawa, ci gaba da karantawa a ƙasa. Muna gaya muku ƙarfin Tropea da ɗan ƙari game da al'adun ta da ayyukan nishaɗin da za mu iya samu a can.

Kyakkyawan Tropea

Italiya an san ta galibi don manyan biranenta kamar Rome, Venice, Florence, da dai sauransu ... Amma, wannan ƙasar mai kama da "boot" tana da ɓoyayyun wurare masu kyan gani. Wannan shine batun Tropea, ƙaramin gari, tare da rairayin bakin teku da kuma a lokacin bazara ana cika ta da taron mutane waɗanda suka zo don jin daɗin kyakkyawan yanayi, kyakkyawan yanayi da jama'arta.

Halin halayyar wannan garin da kuma abin da ya sa ya ƙara kyau shine a cikin ta duwatsu, wasu gine-ginen gidaje da gidaje sun tashi ... Kuma idan muka bi ta cikin cibiyarta mai tarihi, wanda yawanci shine mafi kyawu da ƙaunataccen abu a cikin gida, zamu sami jimillar 15 majami'u daban-daban, Fadojin karni na XNUMX da hankula kunkuntar titunan da aka toshe amma kyakkyawa ... Wuri ne na yawo kuma da alama saukine don saita kanka a cikin wani tsohon labari ko fim.

Ya zuwa yanzu duk yana da kyau sosai kuma wannan yana da kyau, dama? Ba haka bane ... A Tropea akwai kusurwa ta musamman don ziyarta: Wuri na Santa María de la Isla, wanda ya hau kan babban dutse. Wurin da yake anan ya rigaya ya sanya Wuri Mai Tsarki ya zama wuri na musamman, amma idan kun shiga ciki, zaku kasance a cikin haikalin da ke daɗaɗaɗa kuma mai daɗin gani, kodayake an kiyaye shi sosai a waje ...

A ƙafarta, zamu iya taɓa yashi mai kyau kuma muyi wanka a cikin ƙauyenta mai ban sha'awa. Wanne yana da kilomita da yawa a tsayi amma ba yashi mai yashi mai yawa, kodayake ya isa ga yawanta kuma don tafiya zuwa bakin tekun ta rani. Idan muka fara neman bayanai a wannan rairayin bakin teku, zamu ga cewa an kimanta shi da kashi 4,5 cikin 5, wanda tuni yake nuna ingancin rayuwa a yankin a lokacin bazara. Wasu daga cikin maganganun da zamu iya samu akan gidan yanar gizo na TripAdvisor Su ne masu biyowa:

  • "Yankin rairayin bakin teku mai dauke da ruwa mai haske kuma mai nutsuwa, ya kamata a sha da sha tare da kyawawan hotuna" (Rubén Mendoza).
  • «Kwanakin da ba za a iya mantawa da su a wannan rairayin bakin teku ba, masaukai da wuraren shakatawa suna da kyau kuma ba su da tsada. Yankin ƙauye ».
  • «Kyakkyawan rairayin bakin teku don morewa tare da dangi, yashi mai kyau, dumi da kuma turquoise teku, tare da yanayin shimfidar tatsuniya… don morewa!» (Griselda).
  • «Ofayan kyawawan rairayin bakin teku na sani. Kodayake babu ciyayi, yashi mai tsabta ne kuma mai kyau, teku mai haske da kyau. Daga mahangar da ke sama za ku ga yadda ruwan yake cikakke! Kuma yana da kyau cewa garin yana kan dutsen, wannan ya sa shi sihiri » (Estani S.)

Ayyukan wasa da za a yi

Ta hanyar Tropea, ban da ɓacewa a cikin titunanta da ziyartar kowane ɗayan bangarorin musamman da yake da su, kuna iya yi Jagoran Ziyara ta keke da aka tsara musamman don masu yawon bude ido. Kuma idan ƙafafun biyu ba abinku bane, akwai kuma sabis na haya na jirgin ruwa don yawon shakatawa zuwa gaɓar tekun gaba ɗaya kuma ku iya ziyartarsa ​​gaba ɗaya.

A matsayin ayyukan wasanni-ruwa zaku iya gwadawa shaƙatawa da ruwa. Idan kuna son teku amma waɗannan ayyukan basa jan hankalin ku, kuma kun fi ƙarfin gwiwa, koyaushe kuna iya yin atisaye sararin sama ko paragliding, ko duka biyun.

Shirya don ziyarta kuma ku san Trapeo?


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*