Tafiya zuwa afirka ta kudu

Hoto | Pixabay

Idan baku taɓa ziyartar nahiyar Afirka ba a baya, tafiya zuwa Afirka ta Kudu na iya zama wata babbar hanya don ganin abubuwan mamakin Afirka. A can, kyawawan wurare, dabbobi masu ban sha'awa da al'ada mafi ban sha'awa suna jiran matafiyin.

Afirka ta Kudu ƙasa ce mai nisa wacce yakamata a tanadi zamanta a gaba tare da wasu shawarwari masu mahimmanci game da tsaro. Ga duk abin da kuke buƙatar sani don tafiya zuwa Afirka ta Kudu.

Wani lokaci ne mafi kyau don tafiya zuwa Afirka ta Kudu?

Kowane lokaci na shekara ya dace da ziyartar ƙasar saboda kasancewarta a cikin kudancin duniya, lokutan sun saba da na Turai.

  • Guguwar bazara a Afirka ta Kudu takan shafe watanni na watan Satumba zuwa Nuwamba kuma yanayin zafi yakan hauhawa da rana. Lokaci ne wanda yake bamu damar ganin shimfidar wurare cike da furanni kamar na West Coast National Park, kimanin kilomita 90 daga Cape Town.
  • Lokacin bazara yana da zafi da dumi kuma hadari na iya faruwa. Yana gudana daga Disamba zuwa Maris kuma lokaci ne mai kyau don ci gaba da jin daɗin yanayi da damar da bakin teku ke bayarwa.
  • Kaka tana faruwa daga watan Afrilu zuwa Mayu kuma ranakun suna da rana kuma dare suna da dumi, ana gayyatar yawo da ayyukan waje.
  • Aƙarshe, lokacin sanyi a Afirka ta Kudu ya bushe kuma baya da sanyi sosai. Lokaci ne mafi kyau don jin daɗin fauna kuma ya rufe watannin Yuni zuwa Satumba. Hakanan lokaci ne mai kyau don wasanni na waje da sauran tsare-tsaren.

Me za a gani a Afirka ta Kudu?

Hoto | Pixabay

Johannesburg

Johannesburg shine birni mafi girma a Afirka ta Kudu kuma ana ɗaukar shi babban birni na tattalin arziki da tattalin arziƙin ƙasar, gami da kasancewa ɗaya daga cikin mafiya arziki da al'adu daban-daban.

Tarihin kwanan nan na Afirka ta Kudu yana da alaƙa da Tsarin wariyar launin fata. An yi fina-finai da yawa kuma an rubuta littattafai da yawa game da shi, amma babu wani abu kamar ziyarar Gidan Tarihi na Bambanci ko Unguwar Soweto (wata baƙar fata mafi rinjaye inda wannan al'umma ta keɓe a lokacin mulkin da Nelson ya taɓa rayuwa a ciki. da Desmond Tutu) don koyo game da wannan babi a cikin tarihin ɗan adam kai tsaye. A zahiri, zaku iya ziyartar gidan Nelson Mandela ko cocin Regina Mundi, inda har yanzu ana iya ganin ragowar gwagwarmayar neman 'yanci.

A yau Soweto yanki ne na yawon bude ido cike da sanduna, shaguna da otal-otal. Koyaya, akwai yankunan da yakamata a ziyarta tare da na gari ko kaucewa kai tsaye.

Sauran wurare masu ban sha'awa don ziyarta a Johannesburg sune dandalin Nelson Mandela (wanda mutum-mutumi ya fi mita shida), filin wasan ƙwallon ƙafa na Soccer City (inda Spain ta ɗauki Kofin Duniya na 2010) ko kuma Carlton Center Office Tower (mafi girman bene a Afirka tare da hamsin) benaye da tsayin mita 223 tare da kyawawan ra'ayoyi na Johannesburg).

Cape Town

Ana da'awar cewa ɗayan ɗayan birni ne mai birgima a Afirka ta Kudu. Kuskuren ɓarna ya haifar da birni mai cike da bambance-bambancen, wanda ke cikin yanayi mai ban mamaki. Bugu da kari, garin ya ƙaunaci yanayi mai daɗi duk shekara, da farin rairayin bakin rairayin bakin teku, da kyawawan al'adun ruwan inabi da ire-iren abinci.

Wasu daga cikin tsare-tsaren da suka fi ban sha'awa a yayin ziyarar Cape Town sune yawon shakatawa zuwa tsaunin Table, tsaunin tsauni wanda yake alamar garin. A mahangar daban daban zaku iya ɗaukar mafi kyawun hotuna na Cape Town, faɗuwar rana ko teku yayin yawo ko fikinik.

Bayan ziyarar zuwa Mountain Mountain zaka iya zuwa Kirstenbosch Botanical Garden, wanda aka ɗauka ɗayan mafi kyau a duniya. Wani wurin da za a ziyarta a wannan garin shi ne unguwar Malay na Bo-Kaap, tare da yin facin gidajensa da launuka masu launi.

Tabbatar yin yawo tare da Dogon titin mai cike da birgima tare da kyawawan gine-ginen Victoria ko kuma a gefen Tekun Victoria. Wata ziyarar da ake so a Cape Town ita ce Tsibirin Robben, tsibirin da aka daure Nelson Mandela a kansa tsawon shekaru 18.

Hoto | Picabay

Kruger National Park

Wannan shine mafi mahimman ajiyar wurin wasa a Afirka ta Kudu kuma mafi kyawun filin shakatawa na ƙasa don tafiya cikin safari kuma gano abin da ake kira Big Five na yanayin daji (zaki, damisa, baki karkanda, giwa da bauna).

Idan ya shafi safari, yi kokarin yin shiru lokacin da dabbobi suke don hana su tsoro da guduwa. Sanya tufafi masu kyau da launuka waɗanda basa jan hankali kamar launin ruwan kasa ko kore. Kare kanka daga rana, sha ruwa da amfani da maganin kwari.

Cape na Kyakkyawan Fata

Kudancin nahiyar Afirka, a ƙarshen Afirka ta Kudu, Cape of Good Hope ne, ɗayan ɗayan wurare na musamman a duniya don yanayin ta na musamman.

Anan zaku iya samun farin rairayin bakin rairayin bakin teku har ma da jimina ko penguins. Idan tafiyarku zuwa Afirka ta Kudu ya gudana tsakanin Yuni zuwa Nuwamba, zai iya zama abin da ba za a iya mantawa da shi ba don ziyarci Hermanus (garin kifayen whales) da Gaansbai (gidan babban kifin fari shark). Daga wannan birni akwai jiragen ruwa don masu nutsuwa waɗanda ke jin daɗin kifayen kifayen da ke kulle a cikin keji.

Hoto | Pixabay

Shin ina bukatan biza?

Ba kwa buƙatar samun biza idan ma'anar tafiya zuwa Afirka ta Kudu shine yawon shakatawa kuma ba za ku zauna a ƙasar ba fiye da kwanaki 90. Koyaya, matafiyi dole ne ya sami fasfo mai inganci kafin ya tafi Afirka ta Kudu kuma dole ne ya cika buƙatu biyu: ranar ƙarewa na aƙalla kwanaki 30 bayan ranar tashi daga ƙasar kuma suna da shafuka marasa fanni biyu.

Alurar rigakafi don tafiya zuwa Afirka ta Kudu

Ba a buƙatar gabatar da takardar shaidar alurar riga kafi don shiga ƙasar daga Spain, duk da cewa akwai wasu rigakafin da aka ba da shawara kamar Hepatitis A da B, tetanus ko typhoid fever.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*