Wurare a duniya don bikin ranar St. Patrick

El Ranar Saint Patrick ana bikin a duk duniya a ranar 17 ga Maris. Misalin Ireland ne, amma gaskiya ne cewa akwai yan Irish a duniya, kuma ana yin bikin irin wannan, cike da koren giya da giya, a cikin countriesasashe da yawa. Koyaya, farkon wannan bikin ya kasance na addini, don tunawa da mutuwar Saint Patrick, wanda ya mutu a 461.

Saint Patrick mishan ne, ana ɗaukar sahun gaba wajen kawo Kiristanci zuwa Ireland. Bayan lokaci ya zama tsarin Ireland, da 17 ga Maris tuni hutu ne waɗanda ake yin bikin a ko'ina cikin tsibirin, musamman a babban birni, Dublin, wanda ke da kwanaki da yawa na shagulgula kuma yana karɓar baƙi da yawa don neman nishaɗi a waɗannan ranakun da aka keɓe wa Saint Patrick.

Dublin, Ireland

Bikin St. Patrick ya riga ya zama cibiya a cikin Ireland, kuma a babban birninta, Dublin, ana yin bikin kamar babu wani wuri. Tsawon kwanaki tituna da mutane suna ado a cikin Emerald kore irin na Saint Patrick, tare da ɗan banzan huluna waɗanda suke haɗuwa cikin taron saboda kowa yana saka su. Aya daga cikin wuraren da suka fi cunkoson jama'a babu shakka shine Bar ɗin Haikali, mashaya titin kyau, kodayake tabbas zamu sami wasu da yawa a cikin garin. Baya ga jin daɗin Guinness, za mu iya jin daɗin fareti da abubuwa masu ban sha'awa da kuma nishaɗi a tituna.

Kilkenny, Ireland

Idan kai mai son kowane irin kiɗa ne, amma musamman na gargajiya ko na Irish, wurin bikin Saint Patrick shine Kilkenny. A cikin wannan birni na Irish suna bikin ranar maigidansu tare da mutane da yawa wakoki. Raye-raye na raye-raye, kiɗa a cikin mashaya da kuma bitoci don ƙarin koyo game da al'adun kiɗan Irish, duk anyi wanka, ba shakka, tare da giyar Irish da wuski a cikin gidajen ta.

Limerick, Ireland

Idan kuna son yin caca, kuna da wata hanya ta daban don bikin Saint Patrick a wani birni a Ireland, nesa da hayaniyar babban birni. A cikin Limerick an sadaukar dasu ne tseren dawakai don more wannan hutun na kasa. Tsakanin Asabar da Lahadi ana gudanar da tsere bakwai a kowace rana. Ba tare da wata shakka ba hanya mafi asali don bikin Saint Patrick.

New York, Amurka

A wajen ƙasar Ireland, mun san cewa inda suka ɗauki wannan bikin da mahimmanci tsawon shekaru shine a Amurka, inda akwai da yawa Masu ƙaura daga Irish. A cikin New York suna gudanar da fareti masu kayatarwa don murnar wannan rana, kuma suma suna da nishaɗi da al'adun ban sha'awa waɗanda dole ne muyi la'akari dasu don kar mu sami abin tsoro. Waɗanda ba sa ado da launin kore, za su sami kuɗi daga kowa, don haka yana da kyau a fitar da waɗannan koren tufafin da muke da su a cikin kabad.

Boston, Amurka

Kodayake jam'iyyar da ke zagaye duniya tare da faretin ta a yau ita ce New York, a Amurka an ce haka na farkon bikin shi Sun kasance daga Boston, saboda haka kuma kyakkyawan wuri ne don more Saint Patrick. Wani birni wanda shima yake ɗaukar wannan bikin a matsayin ingantacciyar al'ada wacce suke gano ta, ɗaukar jakunkunan jakankuna da kayan gargajiya irin na Irish zuwa tituna na yini ɗaya. Fareti, bukukuwa da sanduna inda shan giya shine mafi yawan al'amuran wannan rana.

Chicago, Amurka

Birnin Chicago ba shi da manyan fareti, amma yana yin wani abu don gani. Kowace shekara a wannan ranar St. Patrick, dyes ruwan kogin wani Emerald koren launi, don girmama waliyyi. Ba tare da wata shakka ba wasa ne mai ban dariya da ban dariya.

Munich, Jamus

Kodayake Oktoberfest ya fi shahara a Munich, gaskiyar ita ce Jamusawa ba sa rasa damar yin bikin wata liyafa inda shaye-shaye ya zama jarumi. Don haka a wannan garin nima na sani suna yin fareti tare da bututu da Guinness a cikin sanduna.

Saint Patrick a Spain

A kasarmu babu al'adar Saint Patrick da yawa, kuma hakan yasa bikin ne wanda ba a yin shi a duk wurare, balle ma muna maganar hutu. Koyaya, akwai ƙarin wuraren shan giya da sanduna waɗanda a karshen mako wanda yayi daidai da ranar hutu akwai kowane irin koren huluna kuma zaku iya dandana Guinness. A cikin manyan biranen babu shakka wurare da yawa don bikin wannan bikin, inda akwai raffles kuma an kawata wurare masu kore. Kodayake ba al'adar da ake bi ba ce, amma ta zama wata jam’iyya da za mu karɓa daga wasu ƙasashe don samun ƙarin lokaci guda don yin liyafa.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*