Topananan wurare guda biyar don bazara 2016

Ista zuwa, Marrakech

Babu wasu 'yan matafiya da ke jira har zuwa minti na ƙarshe don shirya hutun lokacin bazara ko yin ƙananan tafiye-tafiye, ko dai saboda ba su da lokacin yin shiri a baya ko kuma saboda sun jira da haƙuri don samun ciniki.

Kasance hakan ko yaya ne, idan har yanzu ba ka yanke shawarar inda zaka ciyar da wannan hutun bazarar ba, to za mu samar maka Topananan wurare guda biyar, sun bambanta da juna, waɗanda suka yi alƙawarin yaudare ku don ziyartar su wannan bazarar 2016.

Marrakech

Marrakech na ɗaya daga cikin kyawawan biranen Maroko da ake wa laƙabi da "lu'ulu'u na kudu". Godiya ga yawancin wuraren jan hankalin masu yawon bude ido, an sanya mata suna a matsayin Gidan Tarihi na Duniya kuma dubban masu yawon bude ido suna ziyartarsa ​​duk shekara don launuka da ƙamshin wannan kyakkyawan birni ya yaudaresu. Marrakech shine gari na biyu mafi girma a cikin Maroko kuma cibiyar al'adun ƙasar godiya ga shahararrun bukukuwa.

Idan ka yanke shawarar ziyartarsa ​​a wannan lokacin bazarar, ba za ka rasa wurare kamar su dandalin Djemaa el-Fna ba (wanda UNESCO ta ayyana a matsayin Gidan Tarihi na Duniya kuma mazauna wurin ke yawan ziyarta), Kabarin Saadian, Koutoubia Minaret (ɗayan shahararrun mutane) Abubuwan tarihi na Musulunci). Abubuwan ban sha'awa na Arewacin Afirka) da Lambunan Agdal da Menara, wurare masu natsuwa da walwala da shakatawa.

Sauran wuraren da ake gani dole ne Mausoleum na Saadies (masarautar masarauta da ke kusa da masallacin Alcazaba), da fadar Dar Si Said (inda gidan kayan tarihin Moroccan yake) da kuma Gidan Tarihi na Marrakech, wanda ke kusa da Medersa da shigar a cikin tsohuwar fada ta karni na XIX.

tashar tashar lu'u-lu'u

Hawaii

Idan mukayi tunanin Hawaii abinda muke fara tunowa shine kyawawan rairayin bakin rairayin rairayin rairayi da ruwa mai kyau., amma gaskiyar ita ce wannan tsibirin na Amurka yana da abubuwan bayarwa da yawa.

Hawaii tana da asalin tsaunuka kuma galibi tana da tsibirai takwas: Maui, Big Island (Hawaii), Kauai, Oahu, Molokai, Lanai, Ni'ihau, da Kaho'olawe. Waɗannan waɗanda suka yi sa'a da za su sami isasshen lokaci da kuɗi don yin tafiya za su iya ganin tsibirin a cikin wata ɗaya. Idan ba haka bane, Abu mafi kyawu shine a tsara hanyar da zata bamu damar ziyartar wadannan tsibirai wadanda suka fi sha'awar mu dangane da bukatun mu., tunda sun sha bamban da juna. A wannan ma'anar, muna ba da shawarar musamman uku:

  1. Oahu Ita ce tsibiri mafi girma na uku a Hawaii kuma mafi yawan jama'a. Yana wakiltar cikakken haɗuwa tsakanin hutu da al'ada don haka yana da sauƙi a nemo ayyuka anan don kowane ɗanɗano. Daga mahangar al'adu, wurare biyu sun yi fice: Honolulu, babban birni, da kuma Pearl Harbor.
  2. Maui sananne ne a duk duniya don kyawawan rairayin bakin teku masu. A zahiri, ga Kaanapali, ana ɗauka mafi kyau a Amurka. Game da yawon shakatawa na al'adu, ana ba da shawarar ziyarar Lahaina sosai, wani tsohon garin kamun kifi inda marubucin "Moby Dick" ya rayu kuma inda ake yin balaguro don kallon kifin Whale.
  3. Kauai wuri ne mai kyau don jin daɗin yin ecotourism To, ga tsaunukan bakin tekun na Napali, da Kogin Wailua da kuma Waimea Canyon, babbar kogin Pacific. Kauai na iya zama tsibirin da ba a san shi sosai a Hawaii ba, amma sunan laƙabinsa "tsibirin lambu" yana nuna cewa muna fuskantar mafi tsananin farin ciki dangane da yanayi.

filayen lavender Procece

Faransanci Provence

Ga waɗanda ke shirin jin daɗin hutun bazara, Faransa koyaushe zaɓi ne mai daɗi kamar yadda koyaushe tana da kyawawan kusurwa don ɓacewa.

Kyakkyawan wuri don sanin wannan lokacin bazara shine Provence.

Mafi halayyar Provence shine filayen sa na lavender, mimosa da sauran sabbin furanni waɗanda suke turaren filayen Riviera na Faransa. Daga Yuni zuwa ƙarshen lokacin rani, filayen suna ɗaukar launi mai launi mai duhu kuma lavender ta zama cikakkiyar jarumar kusan yanayin tatsuniya wanda ke yaudarar duk waɗanda suka ziyarce ta.

Hanya mafi kyau don jin daɗin Provence ita ce ta karɓar abin hawa da yin balaguro zuwa hanyoyin karkara tare da ita, gano ƙauyukan da suka sami nasarar kasancewa cikin yawon buɗe ido: Gordes, Avignon, Les Baux-de-Provence, Arles, Aix-en -Samarwa, da sauransu.

Babban cocin Havana

La Habana

Buɗe tattalin arzikin da Amurka tayi kwanan nan, sake fasalin birni a matsayin wurin yawon buɗe ido da buɗe sabbin hanyoyin jirgin sama wasu dalilai ne waɗanda suka sanya Cuba a matsayin ɗayan wuraren da aka fi so zuwa wannan shekara.

A cikin gine-ginen mulkin mallaka an kara dawo da kayan tarihin Art Deco, shekarun kulab na jazz da masu zane daga ko'ina cikin nahiyar Amurka. Yanzu fiye da kowane lokaci, Cuba wuri ne mai cike da rayuwa, saboda haka lokaci ne mai kyau don sanin tsibirin sosai a cikin zurfin.

Havana mai sihiri koyaushe yana ɗayan kyawawan biranen Latin Amurka wanda ke kulawa da ɗaukar duk baƙinsa tare da rairayin bakin teku masu ƙima, da kyawawan kayan tarihinta da kuma ɗumbin mutanenta. Wuraren da ke da matukar sha'awa a cikin babban birnin Cuban sune sanannen Plaza de Armas, kayan tarihi na gaskiya na yankin, Plaza de la Catedral, Avenida del Puerto ko Malecón da sauran wurare.

Kogi a cikin Porto

Porto

Sananne musamman ga giya da gadoji, garin Fotugal na Fotigal ya fi haka yawa. Kyakkyawan gine-ginen gine-gine, tayin al'adu daban-daban da abinci mai dadi sune wasu daga cikin ƙarfinta don jan hankalin dubban baƙi kowace shekara.

Mafi kyawu shine gano titunan ta a ƙafa ko a cikin ɗaya daga cikin tarkon ta. Auki lokaci don ɓacewa a cikin kasuwar Bolhao, Majestic Cafe, tashar San Bento tare da fale-falen ta dubu 20.000, cocin San Idelfonso ko Palacio de la Bolsa. Arshen ziyarar ku a Gaia, birni a hayin Kogin Douro, don yin tunani da ɗaukar kyawawan faɗuwar rana da aka ba da babbar mahallin da ke nan. Menene ƙari, An san Gaia da giyar giya don haka zaku iya amfani da damar ku ɗanɗana mafi kyawun giya a duniya.

Gastronomy wani mahimmin ƙarfi ne na ziyarar zuwa Porto. A cikin shagunan zaku ga kodin da kowane irin tsiran alade da cuku mai yalwa. Kari akan haka, a kowane ɗayan sanduna a cikin Porto zaku iya cin abinci sosai a farashi mai sauƙi.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*