Wuraren zuwa yawon shakatawa na ƙauyuka

 

Hoto | Babban Sanarwar Sigüenza | Wikimedia Commons

Wannan faduwar, akwai hutu da yawa waɗanda suka dace don yin balaguro. Daga arewa zuwa kudu da gabas zuwa yamma, Spain tana da wurare da yawa don zuwa ƙauye. Gano waɗanne garuruwa 5 ne cikakke don ɗan gajeren hutu a wannan shekara.

Sigüenza

Wannan garin na Guadalajereña da ke da nisan kilomita 130 daga Madrid yana ɗayan waɗannan wurare don zuwa ƙaura zuwa ƙauye wanda zai sa ku fara soyayya saboda keɓancewa da kwarjini. Cikakken misali ne na mafi kyawun gargajiya tare da asalinsu wadanda suka zurfafa cikin Zamanin Zamani, da Renaissance, da Baroque da Neoclassicism. Saitin salo wanda yake bayyana a kowane bangare kuma hakan yasa ya cancanci a gani a cikin Spain.

Sigüenza shine ɗayan mafi kyaun garuruwan da aka kiyaye a Turai. Wasu daga cikin kyawawan kyawawan abubuwan birni na birni sune babban birni na Sigüenza daga ƙarni na XNUMX, Cathedral tare da tasirin Romanesque, Gothic da Baroque waɗanda aka kammala a karni na XNUMXth, Sepulcher na Doncel a cikin Cathedral, da Gidan haifuwa na Doncel da hedkwatar Gidan Tarihi na Tarihi na Sigüenza wanda ke ba mu damar sanin yadda gidan zamani yake da kuma Magajin garin Plaza mai tsada, ɗayan kyawawan kyawawan a Spain.

A matakin ecotourism, Río Dulce Natural Park, Saladares del Río Salado Micro-Reserve da Gran Pinar suna da ban sha'awa.

Patones daga Sama

Patones de Arriba an ce shine mafi kyawun birni a cikin ofungiyar Madrid. Tana da tazarar kilomita 72 daga babban birni, tana riƙe da taken "baƙar fata na gari" kawai a cikin lardin saboda keɓaɓɓun gine-ginenta., wanda ke amfani da slate a matsayin babban mahimmin abin haɓaka kasancewar abu ne mai arha kuma mai wadatar gaske a yankin. Wannan ya ba ta salo na musamman wanda yake rabawa tare da wasu yankuna na Guadalajara ko Segovia.

Ba kamar Patones de Abajo ba, garin mazauni ne, kusan babu wanda ke zaune a Patones de Arriba kuma wuri ne da ya fi yawan masu yawon bude ido. Wataƙila wurin da yake nesa ya ba da izinin kwastomominsa, gine-ginenta da hanyar rayuwarsu tsawon shekaru. Jimlar waɗannan abubuwan sun cimma cewa an ayyana shi a matsayin kadarar abubuwan sha'awa na al'adu.

Patones de Arriba wuri ne mai kyau don kaucewa ƙauyuka. Ana ziyarta sosai saboda haka yana da kyau mu tashi da wuri kuma mu zo da wuri cikin gari idan ba mu son barin wurin da za mu yi kiliya a cikin ƙaramin filin ajiye motocin, tun da an hana masu ababen hawa shiga.

Hoto | Kulob na karkara

Ba

A cikin lardin Barcelona, ​​ɗayan kyawawan wurare masu zuwa zuwa ƙauyuka shine Bagá, wanda sarakunan Pinós suka kafa a 1233 amfani da damar dama a cikin pre-Pyrenees da Cadí-Moixeró Natural Park.

Wasu daga cikin abubuwan jan hankalin masu yawon bude ido sune Fadar Barons na Pinós wadanda suka faro tun karni na XNUMX kuma a halin yanzu akwai Medieval da Cathar Center da kuma ofishin yawon bude ido. An bayyana shi a matsayin aimar Al'adu na ofa'idodin Nationalasa.

Ga waɗanda suke son ɗabi'a, kilomita biyu daga Bagà tsattsarkan wurin ne na Virgen de Paller, waliyin gari na gari, a cikin kyakkyawan wuri a cikin zuciyar Lambata-Moixeró Natural Park. Ibadarsa ta faro ne tun daga karni na XNUMX.

Hoto | Wikimedia Commons

Cedeira

Bay na Cedeira yana ɗaya daga cikin kyawawan shimfidar wurare a cikin Galicia kuma makoma ce ta musamman ta ƙauyuka. Yankin rairayin bakin teku mai nutsuwa tare da raƙuman ruwa mai kyau, mai kyau don morewa tare da dangi. Sauran abubuwan jan hankali na yawon bude ido gine-gine ne irin na zamani kamar cocin Ikklesiya na karni na 15 na Santísima Virgen del Mar. Daga karni na sha takwas shine Castillo de la Concepción, sansanin soja wanda ke da sanduna XNUMX don kare abokan gaba.

Wani wurin sha'awar Cedeira don ziyarta yayin tafiye-tafiyen karkara shine cocin Gothic-Baroque na San Andrés de Teixido wanda ya dace da karni na XNUMX. A cewar labari, manzo Saint Andrew ya zo ne yana tafiya zuwa ga dutsen wannan yanki, kwale-kwalensa ya kife ya zama dutsen da aka yi masa baftisma a matsayin "jirgin ruwan Saint Andrew" kuma ya sami alƙawarin Allah cewa zai sami wuri mai tsarki da aikin hajji ga duk mutane zasu halarci har zuwa ƙarshen zamani. An ce duk wanda bai ziyarci San Andrés da rai ba, ya yi haka bayan mutuwa, ya zama abin rarrafe.

Morella

Morella tana da nisan kilomita 103 daga Castellón, garin da Jaime I da kansa nace wurin sarki ne saboda tsananin kyawunsa. A zahiri, ana ɗaukarsa ɗayan kyawawan biranen ƙasar kamar yadda yake misali ne na ban mamaki na gine-ginen Gothic.

Morella ɗayan ɗayan wuraren shakatawa ne masu ban sha'awa na lardin lardin. A matsayin wuraren jan hankalin 'yan yawon bude ido, kagararsa da ganuwarta ta da, wadda aka gina a karni na XNUMX, sun yi fice. A cikin gine-ginen addini, yana da kyau a ziyarci tsoffin zuhudun San Francisco daga karni na goma sha uku, cocin San Juan daga ƙarni na goma sha biyar ko kuma tarihin San Marcos. Game da gine-ginen jama'a, Casa de la Villa da Gidajen Rovira, Piquel da Cardenal Ram sanannu ne.

Sauran wurare masu ban sha'awa a Morella sune Wuri Mai Tsarki na Virgin of Vallivana da zanen kogon Morella La Vella. Tun 1673 kowane shekara shida akwai jerin gwano zuwa Budurwa zuwa birni.

Shin kuna son yin littafin jagora?

Abubuwan da ke cikin labarin suna bin ka'idodinmu na ka'idojin edita. Don yin rahoton kuskure danna a nan.

Kasance na farko don yin sharhi

Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*