Ziggurat na Ur-Nammu: Dalar Sumerian a Iraq

Shin kun san hakan a ciki Iraki muna samun tsohuwar cibiyar addini? Haka ne, game da Ziggurat na Ur-Nammu, ziggurat ko babban dandamali, wanda aka gina a cikin garin Sumerian na Ur, a lokacin Zamanin Tagulla, kamar yadda aka nuna a ƙarni na 21 BC. Wannan dala da aka gina don girmama allahn Nanna ko allahiya na wata, Sarki Ur-Nammu ne ya gina ta, kuma daga baya Elamiyawa suka lalata ta, kuma Sarki Nebukadnezzar na II na Babila ya sake dawo dashi

Dalar adobe da bulo da aka kora a bayyane a yau kamar yadda aka gyara ta akasarin lokacin gwamnatin Saddam Hussein. Yana da mahimmanci a lura cewa a yanzu kawai ƙananan ɓangaren wannan ginin ne daga tsohuwar wayewar Mesopotamia aka kiyaye, kuma ana samunsa ta matakai 3. Kuna da sha'awar sanin cewa wannan abin tunawa yana kewaye da bangon mita 8. Tsarin dala yana da kusurwa huɗu, kuma yana da girma na mita 61 x 45,7 mita x 15 a tsayi.

'Yan mutane kaɗan ne suka ziyarci shafin, tabbas saboda halin da ƙasar ke ciki, duk da haka muna iya la'akari da shi idan muna da kwarin gwiwa zuwa Iraki kamar yadda ake ɗaukar Ziggurat na Ur ɗayan ɗayan abubuwan tarihi na duniya waɗanda har yanzu suke tsaye .

A cewar masana, an gina ziggurat a kan dutse saboda mutanen Sumeriya sun yi imanin cewa gumakan suna rayuwa a kansu.


Bar tsokaci

Your email address ba za a buga. Bukata filayen suna alama da *

*

*

  1.   Yohama m

    Barka dai! Ina son sanin ko zaku iya ziyartar wurin yanzu ko kuma akwai canjin wuri daga Nasiriya zuwa Ur.Na gode!